Hạng B2
9/7/13
224
132
43
Em xuất phát từ Quy nhơn lúc sáng sớm đi sài gòn cùng gia đình, định chiều tối đến Phan Thiết ngủ rồi sáng dậy sớm chạy về sài gòn, vì em cũng không vội và đi có F1 nên cũng không cần nhanh lắm, vừa đi vừa chơi thôi. Bác nào rành cung đường này tư vấn giúp em thời gian địa điểm xuất phát từ Quy nhơn, ăn trưa, nghỉ ngơi và ăn tối ở đâu. Cảm ơn các bác.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Hôm mùng 6 em mới chạy từ Pleiku về Sài Gòn:
- ngày 6 khởi hành từ Pleiku lúc 9h20 - đi QL 25 xuống Tuy Hòa, ăn trưa ở cuối Phú Yên, chỗ qua Trạm thu phí một chút, chưa tới đèo Cả. Căn bản là do em không biết chứ qua đèo Cả nhiều chỗ ăn có cảnh đẹp hơn. Sau đó lượn lờ một chút ở Nha Trang, gọi là nghỉ ngơi, đi tiếp đường mới xây ra sân bay, tránh QL 1 được một đoạn, tới Cam Ranh quẹo ra QL 1 lại. Sau đó chạy tiếp tới Phan Rang, kiếm cái resort nghỉ đêm, lúc đến resort là gần 7 giờ tối. Cung đường của ngày này theo google map là gần 450km
- Ngày 7 khởi hành từ Phan Rang lúc 12h trưa, sáng ăn sáng trễ nên ko đói lắm, chạy tới giáp ranh giữa Ninh Thuận với Bình Thuận, có mấy cái nhà hàng bên trái đường, sát biển, cảnh đẹp, ăn trưa ở đó. nghỉ ngơi phè phỡn tới tầm 2h bắn về Sài Gòn, tới Dầu Giây quẹo vào Đường bên trái để đi cao tốc. Cá nhân em thấy quẹo vào đi cao tốc là một quyết định sáng suốt sau 2 ngày chạy xe - nhẹ đầu lắm bác ạ. Về tới nhà ở Q7 là 7h30 tối.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/7/13
224
132
43
Street_Version nói:
Hôm mùng 6 em mới chạy từ Pleiku về Sài Gòn:
- ngày 6 khởi hành từ Pleiku lúc 9h20 - đi QL 25 xuống Tuy Hòa, ăn trưa ở cuối Phú Yên, chỗ qua Trạm thu phí một chút, chưa tới đèo Cả. Căn bản là do em không biết chứ qua đèo Cả nhiều chỗ ăn có cảnh đẹp hơn. Sau đó lượn lờ một chút ở Nha Trang, gọi là nghỉ ngơi, đi tiếp đường mới xây ra sân bay, tránh QL 1 được một đoạn, tới Cam Ranh quẹo ra QL 1 lại. Sau đó chạy tiếp tới Phan Rang, kiếm cái resort nghỉ đêm, lúc đến resort là gần 7 giờ tối. Cung đường của ngày này theo google map là gần 450km
- Ngày 7 khởi hành từ Phan Rang lúc 12h trưa, sáng ăn sáng trễ nên ko đói lắm, chạy tới giáp ranh giữa Ninh Thuận với Bình Thuận, có mấy cái nhà hàng bên trái đường, sát biển, cảnh đẹp, ăn trưa ở đó. nghỉ ngơi phè phỡn tới tầm 2h bắn về Sài Gòn, tới Dầu Giây quẹo vào Đường bên trái để đi cao tốc. Cá nhân em thấy quẹo vào đi cao tốc là một quyết định sáng suốt sau 2 ngày chạy xe - nhẹ đầu lắm bác ạ. Về tới nhà ở Q7 là 7h30 tối.
cảm ơn bác đã chỉ giáo

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
TTheo em bác nên ghé Nha Trang tắm biển thư giãn. Biển Nha Trang mùa này tuyệt đẹp. Bác đặt phòng mấy Nhà Khách dọc đường Trần Phú, giá cả phải chăng( nhà nước quản lý) . Tối bác ghé đường bờ kè bên kia cầu Trần Phú ăn hải sản lai rai vài chai. Xong uống cafe dạo biển hay đi bar thư giãn xong về Ks ngủ 1 giấc, sáng mai ghé NTM Khai làm dĩa cơm tấm chắc bụng và lên đường. Trưa ghé Phan Thiết ăn cơm, 5 giờ chiều tới SG. Để tí em lục số đt mấy Nhà Khách nhắn cho bác. Cao nhất 1mi cho 1 phòng 6 giường đủ cho 16 người.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/7/13
224
132
43
HanChauBaby nói:
Theo em bác nên ghé Nha Trang tắm biển thư giãn. Biển Nha Trang mùa này tuyệt đẹp. Bác đặt phong mấy Nhà Khách dọc đường Trần Phú, giá cả phải chăng( nhà nước quản lý) . Tối bác ghé cafe ngắm biển, đi bar thư giãn cong về Ks ngủ 1 giấc, sáng mai ghé NTM Khai làm dĩa cơm tấm chắc bụng và lên đường. Trưa ghé Phan Thiết ăn cơm, 5 giờ chiều tới SG. Để tí em lục số đt mấy Nhà Khách nhắn cho bác. Cao nhất 1mi cho 1 phòng 6 giường đủ cho 16 người.
dạ cảm ơn bác

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
058 3522381 Nhà khách 46 trần phú, giường đôi 450k.
058 3811367 nhà khách số 2 Trần Hưng Đạo. Phòng 2 giường 600k.

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Em nghĩ Qui Nhơn, Bác đi sớm chút 5g sáng vào Sài Gòn luôn, nghỉ làm gì. Nếu muốn nghỉ ghé Phan Thiết, KS nhiều mà, chạy ngày đầu nhiều nhiều chút... Sáng hôm sau tắm biển... tà tà về Sài Gòn.

Hạng B2
23/11/13
141
29
28
42
TPHCM
Hôm qua 8h sáng em cũng từ Tuy Hoà vô SG, đến Phan Thiết 15h. E ở lại chơi một đêm, 10h sáng nay mới chạy về SG.
Tình hình KS ở Phan Thiết nhiều nhưng bác nên xuống khu Đồi Dương ở KS Đồi Dương hoặc Bình Minh, giá cũng vừa phải, bãi đậu xe rộng, đối diện bãi biển đẹp, đi dạo or tắm biển đều tuyệt.
Chiều tối muốn đi ăn hải sản cũng có chỗ gần đó khu bờ kè dọc theo sông Caty đồ ăn ngon, giá cũng bình dân.
Em cũng vừa trải nghiệm tối qua nên chia sẽ cùng Bác.

Hạng B2
9/7/13
224
132
43
DẠ GIỜ EM QUYẾT ĐỊNH LÀ 11G TRƯA EM XUẤT PHÁT TỪ QUY NHƠN, CHIỀU ĐẾN NHA TRANG EM NGHỈ NGƠI NGỦ LẠI, SÁNG SỚM TỪ NHA TRANG EM VÀO SG LUÔN ĐẾN CHIỀU VỪA ĐẸP.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
ntphuoc nói:
Em nghĩ Qui Nhơn, Bác đi sớm chút 5g sáng vào Sài Gòn luôn, nghỉ làm gì. Nếu muốn nghỉ ghé Phan Thiết, KS nhiều mà, chạy ngày đầu nhiều nhiều chút... Sáng hôm sau tắm biển... tà tà về Sài Gòn.
Chuẩn. 670km..chạy tới Phanthiet còn 200km.