Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
22/7/14
123
56
28
Hồ Chí Minh, Vietnam
Mấy bác cho em hỏi. Em được biết ngày 1/7/2015 chính phủ chính thức thông qua bộ luật cho người nước ngoài mua nhà ở VN, vậy làm sao để họ có thể mua được, lấy điều gì để chứng minh ? Cần những giấy tờ liên quan như thế nào ? Cá nhân hay tổ chức mới được mua theo dạng này ?
Xin mấy bác chỉ giáo giúp em !

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Chu yeu de lua ga. Hon 1 chuc namntruoc cung cho phep Viet kieu mua nha, the roi ra sao? Luat, thue chua co, chu yeu dem tep ra lua ga cuoi nam 2014, roi xong.

Hạng B2
22/7/14
123
56
28
Hồ Chí Minh, Vietnam
Vậy là 1/7 vẫn chưa cho phép người nước ngoài mua nhà luon ha, vậy mà các báo chí cứ viết là được mua, Khong biết khi nào luật nhà nước mình mới cho NNMN ở Việt Nam nữa.

Tập Lái
16/3/11
1
16
2
phú quốc
my.opera.com
hiện tại người nước ngoài chưa được đứng tên sở hữu nhưng 1 số dự án có thể làm hợp đồng thuê 50 năm ( trong hợp đồng có ghi chú : nếu chính phủ cho phép người nước ngoài đứng tên thì hợp đồng này gần xem như hợp đồng mua bán....)

Hạng B2
22/7/14
123
56
28
Hồ Chí Minh, Vietnam
hiện tại người nước ngoài chưa được đứng tên sở hữu nhưng 1 số dự án có thể làm hợp đồng thuê 50 năm ( trong hợp đồng có ghi chú : nếu chính phủ cho phép người nước ngoài đứng tên thì hợp đồng này gần xem như hợp đồng mua bán....)
Vậy người nước ngoài có cần chứng minh và cần những giấy tờ để có thể thuê lâu dài 50 năm trong trường hợp chưa thể đứng tên chủ sở hữu.

13/10/12
317
421
63
Mấy bác cho em hỏi. Em được biết ngày 1/7/2015 chính phủ chính thức thông qua bộ luật cho người nước ngoài mua nhà ở VN, ?
Xin mấy bác chỉ giáo giúp em !
Đến ngày đó mới đưa ra chính thức thì lúc này fai chờ mới biết đk và đk đủ là gì bác ah.

Tập Lái
16/3/11
1
16
2
phú quốc
my.opera.com
n
Vậy người nước ngoài có cần chứng minh và cần những giấy tờ để có thể thuê lâu dài 50 năm trong trường hợp chưa thể đứng tên chủ sở hữu.
nếu làm hợp đồng 50 năm thì không cần giấy tờ gì,bởi vì bản chất dự án của kh nước ngoài mua đã có mục đích cụ thể rồi ( dự án căn hộ ở,dự án căn hộ văn phòng,dự án biệt thự nghĩ dưỡng...)tháng 7 năm nay nghe nói có thông tư mới cho người nước ngoài được đứng tên ( nhưng chưa chắc chắn )

Status
Không mở trả lời sau này.