Em vừa xây xong, 1tr 2 lầu. Tum được tính là 1 tầng. Lửng cũng một tầng. Thủ Đức quá cứng nhắc luôn. A lên xin phép xây dựng chiu cao tối đa đi. Số tầng vậy là đúng rồi, gpxd ko thêm đc đâu anh. Có chăng là tính đường xây thêm tum sau khi hoàn công. Kinh nghiệm cho a nào tính mua đất xây nhà q thủ đức là mua đường có lộ giới hơn 7m nhé

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng C
27/3/08
994
24.934
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Klq mái anh bên trên và bên dưới cho em hỏi xin chứng chỉ quy hoạch là xin ở quận hay ở sở xd, 2 bên khác nhau như thế nào, sở xd có thể cho ccqh cao tầng hơn quận không.
Xin ở quận nha anh
Đều phải căn cứ theo luật nên chuyện tăng thêm là hơi khó, bên cạnh đó giấy phép xây dựng là quận cấp.

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
Em có nhờ dịch vụ làm giấy phép xây dựng, nó nói phải bỏ cái tum cầu thang đi.
Chẳng thà không có cái quyết định 135, đằng này có rành rành mà nó không chịu.

Nó không chịu nên em mới làm văn bản hỏi quyết định 135 có còn hiệu lực không? nếu không thì cái nào thay thế? Hỏi vậy mà nó không chịu trả lời em mới điên. Thứ 6 này em lên gặp trực tiếp hỏi nữa.

Có cái 45 thế, chỉ thay đổi vụ nhà dt nhỏ hơn 36m2, rồi tách ra thêm lộ giới nhỏ hơn 3.5m

Nhưng nôm na nhà anh hẻm 4m nhỏ hơn 5m là ko đx tum. Hoặc được tum thì ko đc lửng - nghe ao hồ đồn là áp dụng từ 1/2018, hỏi thì nó bảo có hướng dẫn gì đó chứ ko phải quyết định của TP