9/7/20
745
1.030
93
28
Nha Trang - Quy Nhơn lái mới có nên đi không ạ?

Em là lái mới ạ, cũng chưa cứng lắm nên rất phân vân là có nên đi chuyến xa như vậy không ạ? Em sợ đường nhiều xe và nhiều đoạn tốc độ thay đổi thì ko biết ạ.
Anh em nào có kinh nghiệm có thể tư vấn thêm em ạ?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Nha Trang ra Quy Nhơn đường dễ đi bác.

Bác cứ theo Google Maps. Chỉ khoảng 220km thôi. Xe trên QL 1A thì lúc nào cũng có, nhưng không quá đông. Đi tà tà tầm 3-4h là đến nơi. :)

• Like
  • Wow
Reactions: xlive and bacai
Hạng C
10/7/13
519
270
63
Đường bây giờ đi lại cũng tốt, nên bác cứ lái xe thong thả và đúng tốc độ là ổn, mệt đâu nghỉ đó không nên cố trong trạng thái buồn ngủ hoặc mệt. Trước khi đi nên xem qua cung đường trước, sau đó có Google Map dẫn đường cũng tiện.

Tết 2020 vừa rồi em cũng liều chuyến xuyên việt, ban đầu cũng sợ đường đông xe nguy hiểm và mệt, tuy nhiên đi rồi thấy xe cũng không đông lắm, đường bây giờ cũng mới được đầu tư nhiều.

Hạng C
19/5/17
557
36.224
93
Đường không khó, khó cái ổ gà, sống trâu tùm lum :mad:

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Em là lái mới ạ, cũng chưa cứng lắm nên rất phân vân là có nên đi chuyến xa như vậy không ạ? Em sợ đường nhiều xe và nhiều đoạn tốc độ thay đổi thì ko biết ạ.
Anh em nào có kinh nghiệm có thể tư vấn thêm em ạ?
Ý bác là từ Nha Trang ra Quy Nhơn hay từ SG ra Nha Trang - Quy Nhơn?
Nha Trang --> Quy Nhơn có > 200km mà bác, QL1 rộng rãi, có lươn cứng mà, có gì khó đâu?
Còn từ SG ra Quy Nhơn thì ngại hơn 1 chút cho lái mới; nhưng bác cứ mạnh dạn… Không có lần đầu sẽ không có lần sau :)

• Like
Reactions: PKW
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Ý bác là từ Nha Trang ra Quy Nhơn hay từ SG ra Nha Trang - Quy Nhơn?
Nha Trang --> Quy Nhơn có > 200km mà bác, QL1 rộng rãi, có lươn cứng mà, có gì khó đâu?
Còn từ SG ra Quy Nhơn thì ngại hơn 1 chút cho lái mới; nhưng bác cứ mạnh dạn… Không có lần đầu sẽ không có lần sau :)
SG - NT đường cực tốt, nên em tin anh chủ không quá lo.

NT - QN đèo, hầm chui, đường đang thi công ... hơi nhiều, nên ảnh ngại. Nhưng cũng không cần lo quá. :)

Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Bác mới đi xa như vậy, Bác lưu ý:
  • xem trước lộ trình.
  • tốc độ theo biển báo, vietmap, dưới tốc độ cho phép 5km.
  • để ý người vượt con lươn băng ngang đường.
  • tuyệt đối không lái đêm.
CHÚC BÁC LÁI XE AN TOÀN.

• Like
Reactions: hapi.bds
Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
cứ đi thôi bác, mình lái mới cũng mới làm chuyến Phan Rang (đi đêm) nè bác. Theo google chỉ đường, chú ý biển báo bẫy (Nếu có). ĐI đêm có cái hay là vắng xe máy nhưng chú ý mấy ông giường nằm vượt vèo vèo.

18/5/20
3
1
1
44
Đường đẹp, đoạn các đồng lúa ở Tuy Hòa, Tuy An hoặc đồng lúa phía Nam hầm Cù Mông rất đẹp nên dừng lại nghỉ ngơi chụp hình, uống nước dừa rất tuyệt....! Chúc có chuyến du ngoạn vui vẻ!

• Like
Reactions: xlive