Hạng B2
5/9/08
367
3
18
53
Re:Nhạc Phạm DUy

E thích Phạm Duy hơn là Trịnh Công Sơn, lời nhạc nghe mượt mà, tình cảm, sâu lắng....

Hạng B2
9/4/10
115
0
0
39

nqkhanhn nói:
Em ko thấy các bác nói tới Sĩ Phú?

Sỹ Phú thì ấn tượng nhất khi đi xe lăn lên sân khấu trình bày ca khúc " còn chút gì để nhớ" - ca khúc cuối cùng để rồi từ giã ánh đèn sân khấu :)

Hạng D
25/7/09
1.281
36
58
38
Chi hội MAFC & HKMB ^O^

HD Sonata nói:
nqkhanhn nói:

Sỹ Phú thì ấn tượng nhất khi đi xe lăn lên sân khấu trình bày ca khúc " còn chút gì để nhớ" - ca khúc cuối cùng để rồi từ giã ánh đèn sân khấu :)

Sỹ Phú khi ấy đã bị liệt hai chân :) Nghe đồn khi trình bày ca khúc " còn chút gì để nhớ ", Sỹ Phú đã làm cho khán đài ai cũng xúc động, bởi nghe tin anh sẽ giã từ sự nghiệp vĩnh viễn :)
Đứa con đầu của Phạm Duy - Duy Quang, cũng hay trình bày những ca khúc mà Sỹ Phú hay hát :)

Hạng B2
5/9/08
367
3
18
53

Sỹ Phú hát Sang Ngang hay nhất, nghe não lòng

Hạng F
9/8/09
6.395
68.497
113
TFC
xaydungquocgia.com

quexehoi nói:
HD Sonata nói:
nqkhanhn nói:

Sỹ Phú khi ấy đã bị liệt hai chân :) Nghe đồn khi trình bày ca khúc " còn chút gì để nhớ ", Sỹ Phú đã làm cho khán đài ai cũng xúc động, bởi nghe tin anh sẽ giã từ sự nghiệp vĩnh viễn :)
Đứa con đầu của Phạm Duy - Duy Quang, cũng hay trình bày những ca khúc mà Sỹ Phú hay hát :)

Em ko biết Duy Quang là con của PD đấy! Em nghe DQ từ năm 94-95, mà Sĩ Phú mới nghe đây thôi, thấy SP hát nghe tê hơn!

Hạng D
25/7/09
1.281
36
58
38
Chi hội MAFC & HKMB ^O^

nqkhanhn nói:
quexehoi nói:
HD Sonata nói:
nqkhanhn nói:

Em ko biết Duy Quang là con của PD đấy! Em nghe DQ từ năm 94-95, mà Sĩ Phú mới nghe đây thôi, thấy SP hát nghe tê hơn!

Duy Quang thì sau này mới nổi lên, những ca khúc hay trình bày có đặc điểm là nhẹ nhàng và trầm lắng, em thích nhất khi Duy Quang trình bày: Bài tình ca cho em (Ngô Thụy Miên), Mộng sầu,,,
Với Sỹ Phú thì ấn tượng nhất là Cô Láng Giềng, nghe muốn não lòng :(

Đây là ca khúc cuối cùng Sỹ Phú trình bày, nhạc phẩm của Phạm Duy :)

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=WPS1MVmvEeU[/tube]

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc

Ôi Phạm Duy âm nhạc của ông thì tuyệt vời làm sao!Cảm ơn đời mỗi sáng mai thức dậy được nghe những giai điệu của ông! Ông là vua của nhạc phổ thơ.

Hạng C
8/2/07
510
7.525
93
HCM

Em có 1 ý là Thái Thanh hát nhạc Phạm Duy thì hợp rơ như là Khánh Ly hát nhạc Trịnh vậy