JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.414
113
Theo thông tin ban đầu từ UBND huyện Thạch Thành, khoảng 6g30 sáng cùng ngày, xe tải do anh Hoàng Văn Sơn (trú tại xã Thạch Quảng, huyện Thạch Thành) điều khiển đang đi trên đường đồi núi, quanh co. Trên xe lúc này đang chở 27 người (gồm 24 nữ và 3 nam) đi chặt mía thuê tại huyện.
Đến đồi mía thuộc thôn Thống Nhất (xã Thạch Tượng), anh Sơn dừng xe, ra hiệu cho mọi người trên xe xuống để vào chặt mía.
Lúc này, chiếc xe bị tụt dốc. Người trên xe vội nhảy khỏi thùng xe. Nhưng nhiều người bị xe tải cán.
Hậu quả, bà Hà Thị Đình (trú tại xã Thạch Quảng) tử vong tại chỗ; 14 người cùng huyện Thạch Thành bị thương nặng.
http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-...ng-tut-doc-mot-loat-nguoi-bi-can/1070695.html
Lái xe ơi là lái xe. RIP

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ria phuloc
Hạng C
19/2/16
955
1.780
93
Sài Gòn
Gọi là tải cho oai, mình thấy toàn xe công nông hoán cải, ko thắng, ko đèn, ko đề..... Ko và ko....

Hạng B2
26/11/15
113
144
43
vanhoagiaothong.com
ôi gần nhà em lắm, mới gọi về cho ông bà may quá không sao, ở quê em mấy chuyện này mùa thu hoạch mía cũng nhiều lắm, em lật, tai nạn cũng nhiều chủ yếu do chở quá tải.
Ngày còn đi học có tuần chỗ em ngày nào cũng có người tai nạn chết nữa, liên tục 1 tuần làm ra đường cũng sợ :(

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Có đủ cả bác ơi, quê e, em hiểu rõ lắm, xe vẫn kiểm định bình thường nhưng chở quá tải chênh vênh kinh lắm. Có mấy cái hình tương tự bác xem nè:

View attachment 440062
View attachment 440065
Xe mía này em đi Dương Minh Châu Tây Ninh gặp nhiều lắm. Đi xuống Long An gặp mấy ảnh chở nhìn hết hồn, thùng chiếc nào cũng cơi lên mà nghiêng ra ngoài như cây rơm thấy sợ luôn.
Đọc tin nghe thấy tội cho bà con nghèo mà lại gặp eo.

• Like
Reactions: Cop_Con
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chở mía quá khổ, quá tải có xin phép nha. Nhưng chú tải nhỏ kia lại chở người vào, sau đó chở mía ra điểm tập kết? Chở hơn 20 người, đến tội.