Hạng B2
11/5/11
155
1
18
bác Quang ơi, thường mình đậu xe ngoài garage đất cát nên ko để ý. hôm rồi về nhà vợ cả, cất trong nhà sáng ra phát hiện bị chảy 1 vũng chất gì đấy giữa"bụng" xe
nhờ bs khám bệnh cho ford escape nhà em với...

xin bs xem giúp em nó bị chảy j vậy ạh?
ngoài ra, khoảng gần 1 tháng gần đây đề xe hơi khò nổ...có lúc lâu ko chạy thì bị, có lúc lâu ko chạy lại ko bi. mới đầu mình nghĩ do tắt các TB điện ko kỹ nhưng kiểm tra thì ko thấy bật đèn hay có j khác lạ...ko biết giữa 2 hiện tượng này có mối liên quan?
hay là 2 bệnh hoàn toàn khác nhau?

P/S: hôm nọ có gọi cho bác vụ dây kết nối iPod lúc trc trong hộc cốp...sau khi sửa thì ko thấy đâu...cái cậu Linh (ko nhớ có đúng tên?) mà bác chuyển máy cho mình bảo là chuyển xuống dưới hộp đĩa...tuy nhiên do lúc gọi minh ko ở bên cạnh xe nên ko check đc, tới khi ra garage kiếm hoài cũng chẳng thấy cái dây này đâu cả bác ạh.
mong nhận đc tư vấn của bác sĩ sớm. cám ơn

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Có thể là nhớt máy, dần hộp số, dầu tay lái trợ lực hay dầu thắng bị rò rỉ bác ạ. Việc cần làm là kiểm tra sơ bộ ngay các mức dầu trên và bổ sung nếu phát hiện thiếu hụt, sau đó kiểm tra thật kỹ nguyên nhân rò rỉ và tìm cách khắc phục thôi bác ạ!
Vụ dây Ipod thì bác cứ đt hẹn trước xong mang xe lên gara để tìm lại sơi dây nhé bác!

Hạng B2
11/5/11
155
1
18
Nhờ bs bấm vào hình để xem clip mình quay nhằm x đ giúp nguyên nhân. Cám ơn bác Quang nhé

Hạng B2
11/5/11
155
1
18
nhờ BS vào bấm cái hình xem clip giúp với...vì cũng chưa rãnh để chạy lên bác

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Em đã xem rồi, nhưng sao thấy chỗ tay bác chỉ ngay cái lọc xăng, cẩn thận kiểm tra kỹ xem có phải là lọc xăng rò rỉ không bác nhé, vụ này nguy hiểm đấy bác! Nếu bác chắc chắn là dầu nhớt chảy thì tình hình ít căng thẳng hơn, có thể mang lên gara kiểm tra và khắc phục được, còn nếu là lọc xăng rò rỉ thì chắc phải tiến hành khắc phục ngay tại nhà bác thôi.

Hạng B2
11/5/11
155
1
18
Đã khắc phục tại tam tiến từ tuần trc bác sỹ (gặp Nguyên)....đúng là do chảy lọc xăng, chảy xăng...may mà nhà iem ko ai chơi với thuốc lá....thành ra sau 1 đêm là hụt xăng nên lúc đề khó...xe nó phải bơm 1 hồi thì máy mới nổ.
PS: đã lôi đc dây iPod ra rùi...:)

Hạng B2
29/9/08
178
1
18
Vụ này ghê quá. Bác chủ có tìm hiểu thêm coi nguyên nhân chảy lọc xăng là do đâu k? Chảy roong? Thủng?
Mà sao chảy xăng mà bác k nghe mùi?

Hạng B2
11/5/11
155
1
18
Có nghe mùi xăng mà cứ nghĩ xe bị dư xăng đốt ko hết, nhưng ít thôi...cũng may, chắc là mới rỉ ít thôi. Vì xăng đọng trên sàn rất khô. Đúng là nguy hiểm thật....