Tập Lái
9/9/16
43
11
8
35
E dự định đi cung đường từ Nha Trang qua Đà Lạt bằng QL 27c đèo Khánh Lê. Các Anh cho em hỏi đường này đã đi tốt chưa ạ. Bữa e thấy báo đăng đường bị sạt lở ổ voi nên cũng ngại. Cảm ơn các Anh!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Đường đi bình thường nha bác. Từ Nha trang ra QL1, rẽ vào đường Cao bá Quát thẳng QL27C, đừng đi hướng thành cổ Diên Khánh đường nhỏ.
Đường không tốt cũng không xấu. Đèo dài và cao, có các mốc cao độ 500m 1000m 1500m, sáng sớm hoặc chiều xế có đọan rất nhiều sương mù, bù lại cảnh rất đẹp, nên đi cho biết.
Tuyến đường đèo này chỉ hơi nguy hiểm vào mùa mưa lũ thôi, do thường xuyên sạt đất. Còn mùa này thì an tâm, sedan chạy bình thường.

• Like
Reactions: SUZAKING and haunv
Tập Lái
9/9/16
43
11
8
35
Đường đi bình thường nha bác. Từ Nha trang ra QL1, rẽ vào đường Cao bá Quát thẳng QL27C, đừng đi hướng thành cổ Diên Khánh đường nhỏ.
Đường không tốt cũng không xấu. Đèo dài và cao, có các mốc cao độ 500m 1000m 1500m, sáng sớm hoặc chiều xế có đọan rất nhiều sương mù, bù lại cảnh rất đẹp, nên đi cho biết.
Tuyến đường đèo này chỉ hơi nguy hiểm vào mùa mưa lũ thôi, do thường xuyên sạt đất. Còn mùa này thì an tâm, sedan chạy bình thường.
Dạ cảm ơn Anh!

Hạng D
30/7/16
2.635
57.916
113
Em đi 27 Tết, đường đi OK. Vài chỗ hơi xấu chút vì vài chỗ sạt lỡ đang lấp tạm chưa phủ nhựa, gầm thấp rón rén chút thì qua được.
Canh sao từ NT qua đèo trước 2h trưa là OK, qua trễ hơn coi chừng dính sương mù...!

• Like
Reactions: haunv
Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
E đi Nha Trang lên Đà Lạt hôm mùng 2 tết, lên đèo khoảng 1-2 giờ chiều, đèo dài khoảng 30km đa số là dốc lên. Lên gần đỉnh sương mù dày đặc, tầm nhìn hạn chế nên chỉ biết bò chậm và quan sát, chạy bám tim đường, một số đoạn sạt lở đã sửa nhưng chưa hoàn tất, qua phía Lâm Đồng là hết sương mù, đoạn còn lại rất dễ đi. Có thể ghé nghỉ ở mấy quán cơm dưới chân đèo, kiểm tra xe lần cuối trước khi vượt đèo.
Nhờ các Anh chỉ đường từ Nha Trang qua Đà Lạt