Hạng C
4/8/10
805
81
28
40
Biên Hoà
Em có mảnh đất 5200m2. Có dự kiến mở nhà hàng tiệc cưới kết hợp ăn sáng cafe sân vườn.
Bác mợ nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này tư vấn giúp em với ạ.
Như khái toán toàn bộ 1 sảnh tiệc 100 bàn bao gồm nhưng gì? chi phí ra sao và âm thanh anh sáng như thế nào? Đầu bếp - Tổ chức tiệc nên thuê dịch vụ hay mình tự làm? Em chưa làm qua món này lần nào cả giờ mới chập chững bước vào thôi ạ.(Bản vẽ thiết kế đã xong phần sơ bộ rồi nhưng bên thiết kế củng không rành về ê kíp này lắm ạ)
Nhờ các bác, các mợ góp ý và chia sẽ cho em với nhé.
Cám ơn các bác và các mợ nhiều ạ.

Tập Lái
1/4/13
41
3
8
56
hi.
Địa điểm của bác ở đâu? Vấn đề này quan trọng vì sẽ biết đối tượng khách như thế nào để đầu tư theo tiêu chuẩn 1* hay 5*...v.v.

Xung quanh có các đối thủ cạnh tranh chưa?
Giá dự toán thì vô chừng vì theo đầu tư. nhưng tối thiểu 1* phải có chừng 20 tỷ.
Nếu không chắc chắn, Nên liên doanh với các nhà đầu tư đã có kinh nghiệm trong lĩnh vực này..
Chúc bác thành công.

• Like
Reactions: ldh_83
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Em chân thành khuyên pác là chỉ chọn 1 hình thức kinh doanh: hoặc nhà hàng tiệc cưới hoặc cafe. Theo kinh nghiệm non trẻ trong việc kinh doanh nhà hàng tiệc cưới của gia đình em (từ năm 2009 đến nay), không biết các pác khác thì sao chứ khách bên em không đến nhà hàng tiệc cưới để uống cafe. Em đã từng mở thêm dịch vụ này vì thấy nhà hàng bỏ trống trong lúc ko có tiệc quá phí, nhưng càng làm càng lỗ nên giờ em dẹp vụ cafe này và chỉ chú trọng vào core biz là nhà hàng tiệc cưới mà thôi !

• Like
Reactions: ldh_83
Hạng C
4/8/10
805
81
28
40
Biên Hoà
Cám ơn các bác nhiều.
Em đang lên kế hoạch và chuẩn bị vốn thì cách em khoảng 3km đã có người bắt đầu làm 2 sảnh các bác ạ.
Không biết nên tham gia nữa không? Đang lưỡng lự. Và nghe các bác nói thì em cảm nhận có lẽ sẽ có nhiều khó khăn đấy ạ. Em khái toán chi phí vào khoảng 7ty 1 sảnh 100 bàn là được so với khu vực ạ.

Hạng C
31/3/11
563
24.452
93
0948363683
Hóng kèo giấy dán tường, màn cửa :3dcuoi:
Bác chủ mới toe tham gia vào lĩnh vực này phải tính toán kỹ nha bác, tốt nhất là nên hợp tác góp vốn + tham gia quản lý trước với 1 người quen đang làm về mảng này để lấy kinh nghiệm và mối quan hệ trước khi ra làm riêng. Goodluck!