Tập Lái
9/10/13
46
21
8
Sài Gòn
Nhờ các bác đánh giá dịch vụ sữa chữa xe garage này giúp em

Chào cả nhà,

Sau nhiều năm lăn lộn tìm kiếm các Gara để nâng niu xế yêu, cuối cùng thì kế nhà cũng có 1 anh. Sau vài lần thử và làm máy một em Hiace 2000. Tổng thiệt hại như bảng phong thần đính kèm.

Nhờ các bác đánh giá dịch vụ sữa chữa xe garage này giúp em

Bác nào có kinh nghiệm thì cho mình lời khuyên và đánh giá xem có nên kết bạn dài dài với anh này không?

Mong nhận được góp ý chân tình của các bác.

Cám ơn nhiều!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: lamnk
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Xe này bắt đầu hết niên hạn mà sao bác vẫn có ý định đại tu máy nhỉ? :rolleyes:

Tập Lái
9/10/13
46
21
8
Sài Gòn
Xe này bắt đầu hết niên hạn mà sao bác vẫn có ý định đại tu máy nhỉ? :rolleyes:
Sorry bác vì chưa mô tả rõ: xe xuống tải 6 chổ 850kg chử yếu để chở hàng. Hôm rồi ra khói quá nên đưa vô làm luôn, dù sao cũng chạy được thêm 5 năm nữa hoặc làm ngon lành bán về tỉnh rồi tìm chiếc khác. Chủ yếu hỏi các bác chi phí vậy có hợp lý không thôi?

• Like
Hạng F
29/10/16
11.583
22.222
113
Pháp
Nhìn hoá đơn là biết sai bét vì
1 - Tên món đồ + thông số kỹ thuật
2 - Thuế VAT không để, không phải để mình viết vào
3 - Thông số xe, cây số xe không để

Có điều giá đại tu chưa đến 1000$ là quá rẽ so với đại tu xe ở nước ngoài, Do đó nếu như bạn yêu xe cũ của bạn thì bạn giử, không thì 3 năm đổi xe mới, khỏi nhức đầu, tính ra rẽ hơn vì phải thay nầy sửa nọ khi đến tuổi. Thân!

• Like
Tập Lái
9/10/13
46
21
8
Sài Gòn
Nhìn hoá đơn là biết sai bét vì
1 - Tên món đồ + thông số kỹ thuật
2 - Thuế VAT không để, không phải để mình viết vào
3 - Thông số xe, cây số xe không để

Có điều giá đại tu chưa đến 1000$ là quá rẽ so với đại tu xe ở nước ngoài, Do đó nếu như bạn yêu xe cũ của bạn thì bạn giử, không thì 3 năm đổi xe mới, khỏi nhức đầu, tính ra rẽ hơn vì phải thay nầy sửa nọ khi đến tuổi. Thân!
Cám ơn bác Osin nhiều!

Thật tình thì phụ tùng ra sao mình chỉ tin vào họ có lương tâm hay không thôi, chứ họ mua và lắp vào cái gì mình đâu có ngồi đó mà canh chừng suất đâu mà biết. Mong rằng họ thấy xe cũ nên tính giá hữu nghị với chất lượng tương đối là ok rồi. "tiền ít thì không hít được của thơm"

Hạng F
29/10/16
11.583
22.222
113
Pháp
Cám ơn bác Osin nhiều!

Thật tình thì phụ tùng ra sao mình chỉ tin vào họ có lương tâm hay không thôi, chứ họ mua và lắp vào cái gì mình đâu có ngồi đó mà canh chừng suất đâu mà biết. Mong rằng họ thấy xe cũ nên tính giá hữu nghị với chất lượng tương đối là ok rồi. "tiền ít thì không hít được của thơm"
Dù quen hay không, nếu trên hoá đơn không có thông số thì khác, Nếu như quan biết thì còn làm kỹ hơn nửa, Ở VN chơi tiền mặt nhiều thì có thể bỏ qua VAT được,

Nói chung là khá linh tinh, nhưng công nhận là công và đồ rẽ thật. Chỉ còn thử trên đường thế nào mà thôi.

Có điều xe nầy có sên cam tức là xe cũng cở > 500K, chắc kêu lắm cho nên thay
Ngoài ra bơm nhớt phục hồi thì .... chưa biết, thường mấy món phục hồi hơi ngán.
Nếu chưa làm thì bạn nên nói nó đổi mới đi, đừng kiểu phục hồi (nếu có thể), giá không hơn nhau nhiều đâu

Tập Lái
9/10/13
46
21
8
Sài Gòn
Cám ơn bác Osin! Hy vọng Gara này làm tốt và sau 1,000 Km nếu ổn thì mình sẽ up thông tin của Gara này lên để anh em có thêm thông tin bỏ túi. Mình thấy trong Gara cũng đang sửa vài con như Audi, Med, BMW đời cao không à, có lẽ tốt nên họ mới giao cho anh này làm. Hôm 12/5 mình ra lấy xe về thấy 1 em Ford 4 chổ đời 2015 cũng đang làm máy, hỏi thì anh chủ đưa báo giá của hãng 100 lẽ mấy triệu đó, hoảng quá ra Gara này làm luôn.

• Like
Hạng D
15/11/13
3.848
4.669
113
Cám ơn bác Osin! Hy vọng Gara này làm tốt và sau 1,000 Km nếu ổn thì mình sẽ up thông tin của Gara này lên để anh em có thêm thông tin bỏ túi. Mình thấy trong Gara cũng đang sửa vài con như Audi, Med, BMW đời cao không à, có lẽ tốt nên họ mới giao cho anh này làm. Hôm 12/5 mình ra lấy xe về thấy 1 em Ford 4 chổ đời 2015 cũng đang làm máy, hỏi thì anh chủ đưa báo giá của hãng 100 lẽ mấy triệu đó, hoảng quá ra Gara này làm luôn.
Gara Hưng Thịnh?
Nhìn cái bảng báo giá kia cũng thấy gara hưng thịnh rồi anh chủ cứ úp mở làm gì.

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Phụ tùng chính hãng hay không làm sao biết được?