Tập Lái
8/1/12
4
0
1
Chả là máu xe quá + sự nhiệt tình của chủ gara hốt ngay không cần đắn đo... Về đọc kỹ các topic mới bít là có nhiều vấn đề. Giờ cháu chụp hình mong mọi người nhận xét dùm, giờ khen thì tốt, chê thì chịu, trc sau gì cũng mất tiền ngu.
Nhờ các bác đánh giá dùm cháu cái xe mới tậu.

Ống gì gì đó bị băng,là đã bị bệnh gì vậy ???
[/IMG]
[/IMG]
Đường dây dẫn điện vào máy có chẻ ra 1 nhánh có chốt không cắm vào đâu cả ...
[/IMG]

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Ống đó là ống dẫn khí nạp cho động cơ,quấn băng keo kín lại như vậy cũng hong sao?vì có thể kiếm cái mới này cũng khó à...
Dây điện dư ra một nhánh như vậy mà hong ghim vào đâu có thể nhà sx làm như vậy để mỗi thị trường khác nhau phần động cơ sẽ có những cảm biến khác nhau để ghim vào cái giắc đó....v...v....Bác Yên tâm nếu khi khởi động động cơ trên màn hình hong báo lỗi gì!
Xe thích rùi thì mình cứ múc,có lăn tăng thì mình rút kinh nghiệm lần sau....hihi

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
Gì mà "tiền ngu, tiền khôn" Bac. Bac 'bị bệnh" giống một số người mới mua Fiat, nghe người ta chê dữ quá đâm hoảng :D Xe Bac đã bệnh gì chưa ? Có gì cứ lên đây chia sẻ, anh em biết sẽ hướng dẫn Bac nhé.
Chúc Bac vui với xe mới.
p/s : máy móc xe Bac trông còn ngon quá !

• Like
Reactions: kozawa and cafe47
Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Nhìn sơ qua thấy máy móc còn tương đối nghiêm túc. Bác cứ enjoy vợ mới đi, có gì trục trặc thì đưa lên ae sẽ đi hỏi dùm cho (vì hội này hỏng ai biết kỹ thuật hết, chỉ biết xức dầu xanh thui:D).
Bác chủ cho thêm vài tấm hình body cho ae thưởng thức nha. Bác ở đâu? có giao lưu được ở SG k vậy?

• Like
Reactions: nhatchi
Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Nhìn xe bác máy móc còn sach đẹp quá, lại còn nguyên cái jack cắm đọc ECU. Xe tôi thợ vườn nào đó cắt mất tiêu. Phần ống bị băng đó thì tôi không biết (đã bị thay bằng ống khác), đem xe đến MK Đà Nẵng nghe anh thợ bảo " Oh ! kiếm đâu ra cái ống nào thay đẹp thế ". Bac cứ yên tâm, có gì lên đây tham khảo, các anh em trên này nhiệt tình lắm. Tôi cũng là thành viên mới mà, được các anh em hướng dẫn tự tin hẳn và đâm ra mê FIAT :)

• Like
Reactions: cafe47
Tập Lái
8/1/12
4
0
1
Cám ơn mọi người, thật ra xe này của bố cháu :D nói chung 2 cha con cùng nghiên cứu, quyết định mua , giờ cháu ở SG nhưng mới đi làm, chưa có tiền đổ xăng nên chưa đi giao lưu được, hẹn các bác năm sau vậy :">
Một vài tấm hình body của e nó:

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Show hàng mà che biển số, mai mốt ra đường biết đâu mà chào bác.

Chú chó hình cuối là Phú Quốc hả bác? Cách đây mấy tháng em có mất bé gái y hệt vậy, hay là của em? Bữa nào qua nhà bác nhậu em bắt về luôn.:D:D:D