Thảo Luận Chung Nhờ các bác giúp đỡ gấp

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Số là em lanh chanh đi làm lại chứng minh (do thay đổi hộ khẩu), hôm qua đi đường bị xxx bắt lỗi vớ vẫn nên cãi nhau thì phát hiện bằng lái còn 5ngày nữa là hết hạn (tính luôn t7,CN). Ác nhơn là không có chứng minh bên đổi bằng không chịu đổi mặc dù có photo CM , có giấy hẹn cấp CM, có hộ khẩu có PP.
Hỏi thăm anh em trong sở GTCC thì đổi bằng trễ hạn dưới 3 tháng không sao, một số anh em quen bên CSGT nói cầm bằng trể hạn <3 tháng thường chỉ cảnh cáo chứ chưa phạt. Em về tra tài liệu mà chưa tìm thấy
Cũng khá là hoang mang vì em đi cũng nhiều nên nhờ các bác rành luật cho em hỏi cầm bằng lái trễ hạn (đổi) dưới 3 tháng khi tham gia giao thông thì bị phạt như thế nào.

Cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
29/1/08
498
256
63
Hộ chiếu (Hộ chiếu quốc gia được sử dụng thay thế giấy chứng minh nhân dân - khoản 3 Điều 4 Nghị định số 136/2007/NĐ-CP ngày 17/8/2007 của Chính phủ về xuất cảnh, nhập cảnh của công dân Việt Nam)
Ngoài ra giấy xác nhận của công an phường, xã nơi thường trú hoặc nơi cư trú (có dán ảnh và đóng dấu giáp lai) kèm theo bản sao hộ khẩu hoặc bản sao KT3 có chứng thực cũng được chấp nhận khi thi bằng lái còn đổi chắc có thể được

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
6/5/07
1.704
18.437
113
Ca này khó à! Nộp hồ sơ đổi bằng nó đòi cmnd gốc để so sánh thông tin! Mà so sánh cái mã cha nó! Hồ sơ GPLX nó có thì căn cứ trên đó là được chứ mắc gì đòi CMND?
Ụ ẹ hồi mình đổi bằng nó cũng đòi A1 để gộp trong khi không bắt buộc! Làm gộp rồi khó xử ghê!!!

Tập Lái
20/10/14
25
12
3
Bác xin giấy xác nhận đổi cmnd của công an, quận hoặc tp, nơi bác đổi cm, thì sẽ đổi được thôi.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.437
113
Bác xin giấy xác nhận đổi cmnd của công an, quận hoặc tp, nơi bác đổi cm, thì sẽ đổi được thôi.
Bác ấy đã có biên lại đổi CMND mà! Nhưng khi đổi GPLX nó đòi CMND để đối chiếu thông tin! Không có nó không nhận hồ sơ.