Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
Hôm nay em làm đơn xin cho f1 vào lớp 1... trong đơn có nội dung đăng ký như sau:
Tiếng Anh tăng cường...
Tiếng Anh tích hợp...
em chả hiểu mô tê gì vụ này, nhờ các bác, các mợ tư vấn dùm em 2 chương trình này là gì và nên cho f1 theo chương trình nào ạ.
và nếu học thêm tiếng Anh bên ngoài nên chọn trường nào tốt cho việc tiếp thu cho trẻ ạ...
Cám ơn các bác, các mợ nhiều ạ...

Hạng D
Con em mới 3 tuổi mẫu giáo nên cũng không biết vụ này :) nên cũng hóng, nhưng theo thông tin ghi thế thì em hiểu là:
- Tiếng anh tăng cường: ngoài giờ dạy chính thì có tăng cường giờ dạy tiếng Anh
- Tiếng anh tích hợp: là tích hợp dạy tiếng Anh luôn trong chương trình chính.
Túm cái váy lại là cả 2 phải đóng tiền thêm :). Em hiểu vậy không biết phải không?

• Like
Reactions: giahuy09
Hạng B1
11/4/15
72
63
18
Vietnam
Theo em được biết :
Từ năm học 2015-2016, Sở Giáo dục và Đào tạo sẽ triển khai dạy học các môn toán và khoa học bằng tiếng Anh tích hợp chương trình Anh và Việt tại các trường công lập trên địa bàn TP, học chương trình này sẽ đóng mức học phí khoảng 3-3,5 triệu đồng/tháng (tính cả tiền tài liệu liên quan). HS sẽ được học với một chương trình riêng do sở chủ trì biên soạn, 100% giáo viên bản ngữ và đủ trình độ năng lực giảng dạy.thực hiện tại những trường bảo đảm đủ cơ sở vật chất, thiết bị dạy học. Sĩ số không vượt quá 35 HS/lớp,bảo đảm tính liên thông lên trường THCS ở các quận huyện nào có trường tiểu học thực hiện chương trình trên, em chưa rõ con bác học quận nào nhưng em nhớ chương trình tích hợp này được thay thế bởi chươg trinh tiếng Anh Cambridge. Nhưng cũng có vài nguồn tin cho BIẾT bên Dfe,STA chưa có sự thỏa thuận nào cho việc thay thế nàymà bộ GDĐT lại đã đưa vào giáo án cho bậc tiểu học..
Thêm là HS ở trường nào sẽ dự khảo sát khả năng học tiếng Anh ở trường đó. Như thế có nghĩa: nếu không đủ điều kiện vào học lớp tiếng Anh tăng cường thì HS sẽ học lớp 1 bình thường ngay tại trường tiểu học đã đăng ký chứ không phải chạy đi tìm chỗ học ở trường khác như những năm trước. HS vẫn có thể học môn tiếng Anh tự chọn với thời lượng hai tiết/tuần; còn lớp tăng cường là 4-8 tiết/tuần, em muốn giảm tải áp lực cho bọn trẻ nên định hướng cháu theo lớp1 bình thường. sẽlà 1phần thiệt thòi so với những cháu khác nhưng xem xét chương trình giáo khoa của bọn trẻ quá dày, kiến thức mới nhiều hơn thời em sách vở đi học trộm cũng biết đọc biết viết bác ạ:)
Giáo trình các bé đang học là family and friends ( 2 cuốn class book và work book) khi mua 1 bộ thì sẽ được tặng thêm 1 cd nữa,lớp tiếng anh tăng cường 1 tuần có 4 tiết. Ngoài ra trên lớp các bé sẽ được tham gia các trò chơi bằng tiếng anh, các bài hát tiếng anh. Quá căng thẳng các bác nhỉ?
Học tiếng anh bây giờ nhiều cơ sở, trung tâm mở ra các khóa học hấp dẫn thu hút giới phụ huynh cho con em đăngký học như : ÂMA, anh ngữ mỹ - việt.......etc... Em thì chỉ cho cháu học thêm ở APPOLO vì em từng học 1khóa ngắn hạn cho văn bằng chuyên môn, thấygiáo viên toàn bản ngữ, giao tiếp tốt , quy trình dạy khép kín nên em quyết đăng ký cho cháu vào học,:) bên cạnh đó em cũng mê gái tây bảnngữ nên tranh thủ đón cháu để thỏa nhớ mong con mắt nhìn trộm bác ạ :)

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
Tks các bác nhiều lắm ah... em đã hiểu ra vấn đề... em đã quyết định cho nhóc nhà em học bình thường thôi... T7, CN em cho đi học thêm AV bên ngoài ạ...

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Con em được nhà trường khuyến khích: cháu nó đã có bằng starter nên cho học tiếng Em tăng cường có giáo viên bản ngữ ILa. Bùi tai wá em ừa lun!

• Like
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Tks các bác nhiều lắm ah... em đã hiểu ra vấn đề... em đã quyết định cho nhóc nhà em học bình thường thôi... T7, CN em cho đi học thêm AV bên ngoài ạ...
Chọn lựa này sẽ sai lầm (học av cuối tuần) nếu T7, CN là ngày nghỉ của bé với gđ, nếu gia đình bạn thích đi chơi cuối tuần thì bạn nên chọn phương án tăng cường av.

• Like
Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Bé nhà e học mẫu giáo nhưng e vẫn cho bé đến Trung tâm tiếng anh Ila học. Em thấy chương trình dạy ở đây cũng ok. Nếu ko chọn hội đồng Anh học cho chuẩn ạ.
Đúng như bác gì nói ko nên cho bé học thứ 7 và cn. Con e học 2 ngày đó và đi đâu cũng ko đi được.

• Like