Tập Lái
21/1/11
1
4
3
Bạn em có căn hộ chung cư có nhờ tư vấn thiết kế. Nó được kiến trúc sư đưa 2 phương án mặt bằng như sau, do không có nick otosaigon nó nhờ em post lên để xin ý kiến các bác xem nên chọn phương án nào ạ? Nếu chỗ nào chưa được, nó cũng nhờ các bác bớt chú thời gian cho ý kiến để nó chỉnh sửa để có phương án tối ưu nhất.

Thanks các bác nhiều.

1 by computer10lhp, on Flickr

2 by computer10lhp

Add to Anti-Banner

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Phương án 2 tốt hơn, nên che bếp lại cho bớt bề bộn. Xuay sofa lại, dời tủ tivi phòng khách qua
Nhờ các bác góp ý chọn phương án mặt bằng tối ưu
.

• Like
Reactions: tomove3d
Tập Lái
21/1/11
1
4
3
Giống Vincom DK?
2 ok hơn

Cảm ơn bác nhiều. Mặt bằng này của dự án Vincom nhưng em ko nắm rõ ở đâu, để em hỏi lại bạn em.

Phương án 2 là phương án dưới đây phải không bác?

1 by computer10lhp, on Flickr

Em thấy phương án này cũng ok nhưng có 1 khuyết điểm là backup hơi tối. Thêm nữa, phòng khách và 2 phòng ngủ dùng chung 1 WC thì cũng hơi bất tiện. Hơn nữa WC này cũng hơi nhỏ. Bác có thể bớt chút thời gian góp ý thêm không bác?

• Like
Reactions: tomove3d
Tập Lái
21/1/11
1
4
3
Phương án 2 tốt hơn, nên che bếp lại cho bớt bề bộn. Xuay sofa lại, dời tủ tivi phòng khách qua View attachment 443679 .

Cảm ơn bác rất nhiều vì đã dành thời gian đóng góp ý kiến.

Phương án này là phương án 1, em cũng thích phương án này hơn. Quay bếp theo như bác nói có sợ cửa phòng ngủ đối diện bếp không bác?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Ack. Phuong án e sửa là tốt hơn phuong án kia. 1, 2 e ko biết. Ưu điểm là bếp dc tiếp xúc ra ban công nên công năng ok. Bếp e dời qua hướng kia để thuận tiện dây chuyền của bếp. Và bếp chỉ kị cửa toilet mở vào thôi. Tuy nhiên nếu vẫn ngại thì dời cửa qua hướng bàn ăn là chuẩn như Lê Duẫn

Tập Lái
10/9/14
3
17
3
113
Phương án 1.cứ thế mà phang bác.sửa lại bếp theo ý bác gì đó thì chất chơi còn đâu.Đẳng cấp của mấy em căn hộ này là Open space như mb thiết kế.chắc bác sợ backgound tối? Cho chiến Pc nội thất đi bác, ký HĐ với ông 1 ngay.tông xám mà chơi.Đảm bảo chất !

Tập Lái
10/9/14
3
17
3
113
P/S:khách giờ ít xem tivi.mà có đặt Tv quay lại thì cũng khó xem vì kính nhiều thế mà.
Căn này chơi kiểu euro như 1 là đúng bài rồi bác.Thân!