Tập Lái
27/1/06
7
0
0
Sắp tới em định mua con xe để đi làm tầm trên dưới 30N USD. Em đang phân vân giữa mấy con này Altis - Focus - M6 hay Innova. bình thường 1 ngày em sẽ đi khoảng 70km và thỉnh thoảng cũng phải đi giao dịch.
em thuộc U30
Regs,
H.Anh

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: Nhờ các bác tư vấn giúp chọn Altis - Focus - M6 hay Innova

SAO LẠI CÓ INNOVA vào đây nữa bác? bác nhờ AE tư vấn 3 chiếc sedan và 1 chiếc MPV ah?;) tui thấy chiếc M6 là hợp với phong cách U30 của bác đó, kiểu dáng trẻ, khỏe, ấn tượng, ít trục trặc, vừa đi lại và vừa đi giao dịch cũng rất tốt

Hạng D
14/6/05
1.590
3.932
113
Đồng Nai

Chào mừng pác đến với OS !!!!!
Pác nhờ tư vấn cả 2 dòng xe khác nhau thì khó qué:D:D:D
Nếu chọn sedan thôi thì em cũng bỏ 1 phiếu cho M6.
Hay pác mua xe như cái nick của pác ấy, em khoái con đó lém ... mydream:D:D:D

Tập Lái
27/1/06
7
0
0

Quên mất thủ tục ra mắt các bác
. Em đăng ký vào forum cũng lâu rùi nhưng chỉ đọc để tìm hiểu thui.
Em cho chiếc Innova vào vì em thấy nó bán được nhiều, bạn em nhiều người cũng khuyên lấy nó vì nó rất tiện trong nhiều truờng hợp, nhưng riêng em cảm thấy nó không tiện khi đi giao dịch. Thế nên em vẫn đang lăn tăn về nó.
Em quên mất nhân tiện em xin các bác tư vấn cho em là mua xe tại thời điểm này có hợp lý không và co nên đợi thêm 1 thời gian nữa không

Regs,
H.Anh

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999

theo em bác cố chờ thêm hơn 1 năm nữa đến 2008 thuế nhập nguyên chiếc chỉ còn 20% làm con Rav 4 mà đi cho hoành tráng .

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em bỏ 1 phiếu cho M6. Kiểu dáng thể thao, trẻ trung,.....hơn mấy con kia.
Mua xe theo ý bác thui chứ đừng dựa vào số lựong xe bán ra (nếu vậy chắc không ai mua Mer, Bim rùi :D)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em nghĩ Pác nên chọn 1 trong 2 em Focus - M6... Inova bán được nhiều nhưng không được đẹp nếu như Pác hay phải đi ngoại giao, làm ăn, công việc...

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Nếu chỉ để đi giao dịch làm ăn thì Altis hoặc M6 đều được cả, nhưng em nghiên về M6 hơn vì trang bị nhiều option hơn. Altis không sang trọng bằng nhưng được cái nhiều người chuộng mác Toyota nên sau này bán lại ít lỗ hơn. Riêng Innova thì dùng đi gia đình thì phù hợp hơn. Nếu bác ngoài việc đi giao dịch làm ăn ra còn có nhu cầu chở gia đình đi chơi đâu đó vào dịp cuối tuần/ ngày lễ thì mua Innova sẽ tiện lợi hơn. Bác cứ xác định nhu cầu sử dụng của mình mà mua thôi. Chúc vui.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Altis :nồi đồng cối đá, tin cậy, dễ sửa dẽ thay thế phụ tùng
M6: lịch sự hơn, máy khỏe, lái sướng hơn
Focus: Không biết tại sao ít người mua ...
Sao bác không tìm quả BMW 318 chạy lướt ....phê luôn .

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Theo ý kiến của riêng em thì Bác nên chọn vị trí thứ 1 cho Mazda6, vị trí thứ 2 cho Altis, vị trí thứ 3 cho Focus, còn dòng MPV thường dành cho gia đình hơn là đi giao dịch -làm ăn !!:):):)