Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/3/07
261
27
28
phanleco nói:
Cho em hỏi ngu cái : gần HA-TB cũng thuộc dự ớn Him Lam - Kênh tẻ hả pak chủ ? Lâu nay em cứ tưởng nó thuộc dự ớn khác 

Thua bac do la khu HL KT...tai dinh cu. Co so do lau roi. Gia thi re hon trong khu du an chac chuc trieu/m. Khu nay hien dang cach khu du an...1 mieng tole.

Cai duoc cua khu nay la xay nha ko can phai dua cty HL xay, thiet ke theo y thich

Hạng B2
12/10/12
141
8
18
tuech_sg nói:
Theo bác nói thì em hiểu là:
* Bác ở khu Kiều Đàm
* Em ở khu Him Lam Kênh Tẻ tái định cư (khu em có sổ đỏ cách đây vài năm rồi)

e nói đùa bác tí chứ lô E12 kế sát e đang kêu 3,6 tỏi. Bác trả chắc được vài trăm chứ nhà đất ai mà nói thách dzữ vậy hihihi...

marsupilami1980 nói:
tuech_sg nói:
sao anh Thanh lai dim gia dat nha e mat dau het 1 cu toi roi hehe...

Nha em la E13, nghe ao ho don la E12 dang rao ban. Gia keu la 3,6cu. Nhung tra co... 2 cu chac ban hic hic hehe... Bac nao thich khu nay ve o chung voi e cho vui. Chieu chieu anh em xach xe ra di...caravan.

(e gui tu dt, khong viet dau duoc. Mong bac mod thong cam. Em doi on bac)

Bác ở đầu Hoàng Anh Thanh Bình hả bác? Cùng con hẻm 793, vậy mà tuần rồi em mới mua khúc lùm xùm (hẻm nhỏ bán ốc song song với hẻm chùa Kiều Đàm) mất 2,5 tỏi rồi, đang đợi ra sổ nè. Khu của bác có miếng tầm 2 tỏi hả? Khu của bác đẹp quá chừng, nếu thật vậy em cắn răng tiếc hùi hụi đó. Em rảo nát khu đó thấy miếng đất cũng phải cầm trong tay tầm tiền 3 tỏi.

Khu của bác phải cầm ít nhất 3 tỏi trên tay mới dám đi xem được, em chỉ dám mua cái khu Kiều Đàm thôi, mà chỉ là khu dân cư Kiều Đàm, khu biệt thự thì giá cũng còn cao.

Kiều Đàm toàn ăn theo Him Lam-Kênh Tẻ về cái giá cao, chứ hạ tầng chưa thông gì cả. Hẻm 793 em chỉ đang mong nó phóng rộng xuyên suốt từ Hoàng Anh Thanh Bình đến Trần Xuân Soạn. Chỉ là giấc mơ!

Hạng F
29/8/07
8.017
26.358
113
Có hình thiết kế chưa bác tech_sg, phọt lên vài tấm đi cho anh em học hỏi.

Hạng B2
4/3/07
261
27
28
Dạ em không có file soft.

Mà em chiếu phim người đóng bác không thích sao mà đòi coi hoạt hình? hihihi...

Hạng F
29/8/07
8.017
26.358
113
tuech_sg nói:
Dạ em không có file soft.

Mà em chiếu phim người đóng bác không thích sao mà đòi coi hoạt hình? hihihi...
Em muốn tham khảo style thiết kế bác nnx chút mà khó quá.
Bác ráng chiếu phim thường xuyên nhé.

Hạng B2
4/3/07
261
27
28
Em hiểu ý bác MUVN rồi.

Vấn đề là như vầy:
1. Em không có nhiều xiền nên không có nhờ bác NNX làm thiết kế 3D nội thất (em nghĩ bác định xem phong cách thiết kế qua phần này!?!?!?)
2. Diện tích nhà em cũng khá nhỏ --> nó khá là phổ thông --> chắc khó có bác nào có thể có đột phá về ý tưởng. Mặc khác vợ chồng em còn có thêm một số đòi hỏi cũng dị dị nên chắc nó không phản ảnh được hết nét của bác NNX

Cuối cùng là đến thời điểm này thì em chỉ có nhận xét duy nhất là... so far so good!

Hạng C
5/6/09
664
4.333
93
47
Chúc bác chủ có nhà đẹp, thường xuyên update ảnh nhé bác.

Em cũng đang xây nhà lần đầu, nhờ bác chủ thớt ké tấm ảnh để các bác ném đá giúp em xem thế nào. Nó đây ạh.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.