Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
8/3/12
16
0
0
Sau khi mua hụt vụ nhà thô...giờ em chuyện qua dự mua 1 nền 8*21 ở Khâng An. Bây giờ mua phải làm các cọc rồi mới chuyển nhượng hợp đồng được. Các bác tư vấn dùm em 2 điềm:
1>Đất mua lại của 1 bên thứ 3. Sau khi đóng móng cọc xong thì wa CĐT sang tên. Em được tư vấn sẽ ra HỢP ĐỒNG MUA BÁN. Hợp đồng này có cần yêu cầu ra công chứng ko các bác? Em thanh toán 98%.
2> Người bán đòi hạ giá trên hợp đồng khai thuế xuống 1/2 để đóng thuế ít. Làm vậy có thiệt gì cho mình sau này ko?
Các bác tư vấn dùm gấp. Hẹn cọc chiều mai mà bây giờ em vẫn chưa thông vụ này. Nghe theo môi giới thì em ko dám tin lắm.

Thanks các bác nhiều.:(

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/3/12
33
0
0
33
1.hợp đồng mua bán đó thì chỉ có giá trị giữa chủ đầu tư với khách hàng thôi bác ạ
2.còn hạ giá xuống thì sau này xày ra tranh chấp gì thì khách hàng sẽ bị chịu thiệt vì tính theo giá trị hợp đồng

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Hợp đồng mua bán là hợp đồng mua bán của bác với Bên thứ ba? Hay là họ sẽ chuyển để bác ký lại trực tiếp với chủ đầu tư?
Nếu hợp đồng mua bán với bên thứ ba kia thì phải công chứng bác ạ.
Vụ khai giá bán thấp hơn thì đúng như bác cungland nói đấy, nó chỉ rắc rối khi có tranh chấp thôi. Ví dụ có tranh chấp mà xử người bán trả lại tiền bác lấy lại nền thì ng ta sẽ căn cứ vào giá ghi trên hợp đồng. Bác gặp phải chủ tử tế thì không sao.
Mà bác mua giá bao nhiêu vậy ạ? Em cũng đang kiếm 1 mảnh khu này, bac thấy còn căn nào đẹp giới thiệu em, em về làm hàng xóm với bác :)

Tập Lái
8/3/12
16
0
0
@Thanks bác Cungland

@Bác Zebra: Hợp đồng mua bán để bên bán đóng thuế, sau đó 2 bên đi lên CĐT để sang tên wa bên em. Hỏi kỹ lại bên pháp lý công ty K.A. thì vẫn là hợp đồng góp vốn bác ah. Khu này là dự án sổ hồng.
Bên bán vẫn đòi giảm giá thì có cách nào để buộc vào hợp đồng để giàm rủi ro ko bác, sẽ làm 2 hợp đồng: 1 hợp đồng chính và 1 để đóng thuế?

Hôm trước nghe môi giới K.An bảo hình như còn 2-3 nền biệt thư song lập, gía khoảng 10.7-11tr/m2. Khu này em thấy xây nhà cũng tương đối rồi bác. Bác mua 1 nền làm hàng xóm tương lai cho vui ^_^

Hạng C
8/4/11
889
11.109
93
1. Theo em hiểu thì trường hợp của bác không cần công chứng.

2. Sau này, nếu bác không xây nhà, mang đất đi bán tiếp mà khách hàng đòi ghi đúng giá bán trong hợp đồng thì bác phải nộp nhiều thuế hơn.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Thời buổi nhiễu nhương này thì đâu ra đó cho chắc đi bác
- Bác cứ yêu cầu khai đúng thuế, nếu bên bán không chịu mà bác cần mua wá, thì bác sẽ đóng thêm phần chênh khi đóng thuế TNCA của bên bán, giờ này ai bán là đang kẹt ngân hàng, bác cứ "đấu tranh" mạnh vào là thắng.......
- Chưa biết CDT có đang cầm cố mấy miếng đất này hay không ?
- Nếu ok, thì giá vậy là quá tốt để canh con đường cầu Phú Mỹ

Hạng B1
6/7/07
99
868
83
Em cũng có 2 miếng ở đây, mai mốt làm hàng xóm bác Ken rùi, nhưng không biết chừng nào mới có đường nữa.

Tập Lái
8/3/12
16
0
0
Bác ở đường số mấy? Miếng đất của em nằm ở đường số 5. Chắc bác đang đợi đường cao tốc....em nghĩ cũng >2 năm nữa...

Status
Không mở trả lời sau này.