Tập Lái
19/1/17
36
12
8
63
Xin chào các bạn. Như tiêu đề xe em Daewoo Gentra 2007, em muốn xả, súc và thay nước làm mát máy. Đến hãng Chevrolet, nhân viên hãng bảo rằng xe nầy không xả hết nước trong máy được vì không có ốc xả dưới đáy máy, chỉ có ốc xả tại đáy két nước. Như vậy khi xả sẽ còn lại lại một lượng nước dơ nằm trong máy. Vậy là em về, không thay nước làm mát máy.
Em nghĩ khi sản xuất người ta phải làm con ốc xả dưới đáy máy để ra hết nước chứ? Các bạn rành về xe vào cho ý kiến giúp em ạ. Em xin cảm ơn.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Bác này hỏi từ hôm bữa 29/1 đến nay mà không thấy ai giúp.
Em chưa thấy xe nào có ốc xả nước giải nhiệt nằm ở đáy máy cả, chỉ có ốc xả nằm ở đáy két nước thôi.
Nếu tự xúc két nước tại nhà thì bác nổ máy, mở nắp két nước, mở ốc xả bên dưới rồi đổ nước vào, nước tuần hoàn (hút đường dưới, xả đường trên) và xả ra lỗ dưới, đổ nước khoảng vài phút rồi tắt máy, cho nước tự xả hết sạch rồi siết ốc xả lại, châm lại nước giải nhiệt (màu xanh hoặc đỏ tùy xe) cho đầy, nổ máy (để rút bớt nước vào máy) châm thêm chút nữa đến khi nào nước không còn rút nữa thì thôi, tắt máy, đậy nắp két nước lại là xong.
Thân.