Tập Lái
8/2/14
4
5
3
HCM
Thưa các Bác và Anh Em trong Hội " Cop" nhà ta.
Sau 1 thời gian gom góp " lúa gạo" em cũng đủ được điều kiện cưới được 1 em vợ 2 Accord đời 94 mà em hằng ao ước về để chở Vợ con đỡ nắng mưa, cũng là vợ 2 đầu tay nên mua về chạy đc vài ngày thì em thấy bệnh của V2 E nó khá nhiều mà Em thì còn mù màu về bệnh tình và nơi chữa bệnh cho em nó ,biết nơi biết chỗ rồi lại gom lúa gom gạo chữa bệnh cho V2 từ từ từng bệnh một
nay mạo muội mở tag này kính mong A/E trong hội tư vấn và chỉ " điểm " chỗ thăm khám chữa bệnh cho Em nó và 1 số khúc mắc em gặp phải nên chỉ còn biết trông chờ vào các Bác trong diễn đàn hướng dẫn chỉ bảo thêm
1 . BỆNH NGHIÊM TRỌNG : Tay lái trợ lực khi dừng quay đầu đánh lái nghe tiếng rột...rôt......ột....rõ to và khi đánh lái rất nặng , em để ý dưới gầm thì có thấy nhớt chảy ướt , bánh trước bên tài chạy đường xóc nghe leng keng lập cập như 2 thanh kim loại va vào nhau , khi cài số dze rà thắng thì nghe sượng, giật giật và rột rột ở nơi bánh trước phía tay lái. giống như 2 má phanh dĩa muốn rớt ra.

2 . máy lạnh ko lạnh sâu và mới mất hết hơi lạnh ,em nghĩ là hết gaz nên em ghé tạm gara gần nhà bơm tạm, họ nói máy lạnh V2 nha em bi xì đường ống nên hêt gaz, nếu muốn làm ngon lành phải để xe lai 2 - 3 ngày để họ tháo họ kiểm tra mà em bữa chuẩn bị đi nên nói bơm tạm vào , định hỏi các bác chỗ nào sửa máy lạnh ngon lành
3. Khi cưới V2 về rồi em mới để ý giữa cavet và đăng kiểm xe khi mua ng ta bảo là may 2.0 nhưng :
- trong Cavet dung tích ghi la 1997 Cm3 mà trong đăng kiểm lại là 2156 cm3
( cuối cùng em chẳng biết Vợ 2 nhà em là 2.0 hay 2.2 hoac Ex hay LX nữa các Bác ạh ) không biết thể tích giữa đăng kiểm và cavet khác nhau mà gần tới hạn đăng kiểm rồi em ko biết có trục trặc gì hay không?

4 . Bệnh khá nghiêm trọng khi tuổi già là giàn gầm V2 e đã thấy mục vài chỗ như hình ảnh , mà em thì đầu tay nên chưa biết chỗ nào để đắp đập giá cả vừa phải để cho em nó hết mục.. :((

5. Em thấy 4 phuộc của V2 ướt ngồi trong mỗi lần qua gờ là nghe lụp bụp giống như không còn êm , hỏi thì có ông anh bảo thay 4 cái a mooc gi gi đấy em ko rành .
6 . Gạt mưa : trục khủy bên tài khi mưa bật lên thi nó chỉ lên được 60 độ là đứng ( thay vi lên 90độ ) nhung khi mưa to hình như kính trơn nên nó lên sát mép lông mi bên trái và trả về cái bụp giống như cần gạt quăng tự do
6 . Cốp sau xe 2 cái ti đẩy lên nó giống như bị liệt , mở ra đẩy lên rất nặng và khi đóng cốp thả ra nó sập xuống như rơi tự do rất mạnh

và còn một số bệnh lặt vặt khác... :(( mà em không biết nơi chữa dành cho " Cop"
Kính mong các Bác hương dẫn tư vấn cho em biết thêm thông tin
Em cám ơn rất nhiều ạh.
Cọp nhà em đây ạh

Attachments

Tập Lái
8/2/14
4
5
3
HCM
xe bác chính xác là hàng châu Á....máy 2.0
Trước tiên em nghĩ làm lại đăng kiểm cho chính xác đã. Rồi lên bác Tấn 1 chuyến.
Dạ Em cũng dự đầu tháng này sang tên với đăng kiểm lại cho em nó rồi mới bắt đầu gom tiếp Bác ạh
mà Bác Kỳ Anh cho em hỏi bác Tấn là bác nào thế ah ??? Em lính mới nên chưa biết.

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Dạ Em cũng dự đầu tháng này sang tên với đăng kiểm lại cho em nó rồi mới bắt đầu gom tiếp Bác ạh
mà Bác Kỳ Anh cho em hỏi bác Tấn là bác nào thế ah ??? Em lính mới nên chưa biết.
bác cứ tới Nhà máy nước Tân Thới Hiệp rồi gọi cho số này.....0903846139....là Ok

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Bác chụp hình máy xe đưa lên cho xem,
Có thể xe bác gác máy 2.2 rồi , xe châu Á 2.0, vụ này cũng ko sao
1. Xe bác bị Láp+ phót thước láy, ...: phải qua gar Bác Tấn xem lại toàn bộ phần thước láy, láp trong
2. Máy lạnh làm 1/2 ngày là xong . Bên bác tấn ko biết còn làm không? hoặc qua bên anh Tạo gò vấp
3. xe 94 EX hay LX vẫn là 2.2 hàng phun xăng Mỹ, có crucontrol, 2 túi khí còn châu á là 2.0 có một túi khí bên phụ bên vô lăng ko có ( vô lăng xẹp lép). Chụm hình trong ngoài cho AE giúp cho
4. Lên gara bác Tấn làm luôn, hỏi giá cả trước vì bác Tấn ko trực tiếp làm vấn đề này.
5. Thay Phuột nhúng cho 4 cái là ngon . bác Tấn làm
6. Kiềm tra cái moto quạt kiếng, tháo ra mới biết : Bác tấn làm
7. Hai cây phuộc bị tèo rồi phải hỏi anhphat, Tuhaily, Hongdam xem có hàng hay không hoa75c phải đi ra HMD mua. Làm cái này đi nha coi chừng U đầu...hehehe

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Bác chụp hình máy xe đưa lên cho xem,
Có thể xe bác gác máy 2.2 rồi , xe châu Á 2.0, vụ này cũng ko sao
1. Xe bác bị Láp+ phót thước láy, ...: phải qua gar Bác Tấn xem lại toàn bộ phần thước láy, láp trong
2. Máy lạnh làm 1/2 ngày là xong . Bên bác tấn ko biết còn làm không? hoặc qua bên anh Tạo gò vấp
3. xe 94 EX hay LX vẫn là 2.2 hàng phun xăng Mỹ, có crucontrol, 2 túi khí còn châu á là 2.0 có một túi khí bên phụ bên vô lăng ko có ( vô lăng xẹp lép). Chụm hình trong ngoài cho AE giúp cho
4. Lên gara bác Tấn làm luôn, hỏi giá cả trước vì bác Tấn ko trực tiếp làm vấn đề này.
5. Thay Phuột nhúng cho 4 cái là ngon . bác Tấn làm
6. Kiềm tra cái moto quạt kiếng, tháo ra mới biết : Bác tấn làm
7. Hai cây phuộc bị tèo rồi phải hỏi anhphat, Tuhaily, Hongdam xem có hàng hay không hoa75c phải đi ra HMD mua. Làm cái này đi nha coi chừng U đầu...hehehe

mới từ 1- 7 thôi.....thấy ngon rồi