Tập Lái
22/4/20
8
2
1
33
Kính chào các bác Otosaigon,
Trước giờ em chỉ theo dõi 4rum cho zui thôi, nhưng nay bắt đầu có nhu cầu đầu tư nên tạo nick hỏi ý kiến các cao thủ ạ :). Chả là sau thời gian tìm hiểu, em thấy Akari của Nam Long khá ok: giấy tờ pháp lý ổn, CĐT cũng có tên tuổi, căn mẫu nhìn thiết kế ok, nội khu có công viên 1 hecta, đường xá Võ Văn Kiệt to rộng, đi trung tâm tiện lợi. Hiện tại thì sale nói giai đoạn 1 đã bán hết rồi, có 1 khách F1 đang ngộp nhường lại 1 căn góc 79m2, giá 2650tr, tiền chênh là 200tr, tổng 2850tr (đã VAT), tính giá ra là 36tr/m2. Sale đảm bảo tháng 6/2020 có HĐMB, tháng 9/2021 bàn giao nhà, lúc đó mở bán giai đoạn 2 thì giá tăng cũng cỡ 45tr/m2 :D => nếu lúc đó e bán lại thì cỡ 3300 - 3400tr là ổn :D. Nghe thấy hơi nhẹ nhàng :D. Mà thiệt là em cũng khá thích dự án này, nếu so sánh vài dự án thì:
  • AIO bình tân: vị trí ngon nhưng giá cao hơn và Hoa Lâm chưa lo xong pháp lý nữa.
  • Westgate bình chánh: em thấy quá xa mà sale chào giá em 37tr/m2 lận, nhưng nói vẫn bán hết được 80%, nghe giật mình.
  • CitiGrand quận 2: khu này thì xe Cont nhiều, Kiến Á thì ko hiểu sao làm nhiều dự án liền kề nhau không à.
Nhờ các bác xem giúp Akari đầu tư kiểu này ổn không ?
À, sẵn em hỏi thêm cái: nếu khi có HĐMB thì em thế chấp vay ngân hàng được không, vì em gọi hỏi thử vài ngân hàng (Sacombank, ACB,...) thì không cho vay thế chấp tài sản hình thành trong tương lai :(
Cảm ơn các bác nhiều, em mới tìm hiểu mấy vụ này nên hỏi hơi nhiều và nói cái nào chưa đúng thì mong các bác bỏ qua, chỉ giáo giúp ạ

Hạng B2
14/3/20
100
102
43
Kính chào các bác Otosaigon,
Trước giờ em chỉ theo dõi 4rum cho zui thôi, nhưng nay bắt đầu có nhu cầu đầu tư nên tạo nick hỏi ý kiến các cao thủ ạ :). Chả là sau thời gian tìm hiểu, em thấy Akari của Nam Long khá ok: giấy tờ pháp lý ổn, CĐT cũng có tên tuổi, căn mẫu nhìn thiết kế ok, nội khu có công viên 1 hecta, đường xá Võ Văn Kiệt to rộng, đi trung tâm tiện lợi. Hiện tại thì sale nói giai đoạn 1 đã bán hết rồi, có 1 khách F1 đang ngộp nhường lại 1 căn góc 79m2, giá 2650tr, tiền chênh là 200tr, tổng 2850tr (đã VAT), tính giá ra là 36tr/m2. Sale đảm bảo tháng 6/2020 có HĐMB, tháng 9/2021 bàn giao nhà, lúc đó mở bán giai đoạn 2 thì giá tăng cũng cỡ 45tr/m2 :D => nếu lúc đó e bán lại thì cỡ 3300 - 3400tr là ổn :D. Nghe thấy hơi nhẹ nhàng :D. Mà thiệt là em cũng khá thích dự án này, nếu so sánh vài dự án thì:
  • AIO bình tân: vị trí ngon nhưng giá cao hơn và Hoa Lâm chưa lo xong pháp lý nữa.
  • Westgate bình chánh: em thấy quá xa mà sale chào giá em 37tr/m2 lận, nhưng nói vẫn bán hết được 80%, nghe giật mình.
  • CitiGrand quận 2: khu này thì xe Cont nhiều, Kiến Á thì ko hiểu sao làm nhiều dự án liền kề nhau không à.
Nhờ các bác xem giúp Akari đầu tư kiểu này ổn không ?
À, sẵn em hỏi thêm cái: nếu khi có HĐMB thì em thế chấp vay ngân hàng được không, vì em gọi hỏi thử vài ngân hàng (Sacombank, ACB,...) thì không cho vay thế chấp tài sản hình thành trong tương lai :(
Cảm ơn các bác nhiều, em mới tìm hiểu mấy vụ này nên hỏi hơi nhiều và nói cái nào chưa đúng thì mong các bác bỏ qua, chỉ giáo giúp ạ
Bạn mua căn quận 6 không? Sài gòn asiana đường nguyễn văn luông, tháng 6 ký hđmb, dt 62.78m hướng nam, giá hđ là 2966, đã đóng 28%, bán chênh 40 triệu bao phí sang tên..... Mã căn 07-12

Tập Lái
22/4/20
8
2
1
33
Akari City em cũng đã lên rút thăm. Thấy cái giá xong em ra đi không quay đầu trở lại
Hix sao vậy bác, bác rút giá lúc đó bao nhiêu thế, chứ e thấy giá khu vực này tầm cỡ đó à

Tập Lái
22/4/20
8
2
1
33
Bạn mua căn quận 6 không? Sài gòn asiana đường nguyễn văn luông, tháng 6 ký hđmb, dt 62.78m hướng nam, giá hđ là 2966, đã đóng 28%, bán chênh 40 triệu bao phí sang tên..... Mã căn 07-12
cảm ơn bác, hẻm 336 nguyễn văn luông nhỏ, nên mình cũng không hứng thú lắm

Hạng B2
14/12/18
141
17
18
Nhờ chỉ giáo đầu tư căn hộ Akari Bình Tân (Nam Long)

Cập nhật tiến độ Akari hồi tháng 3 cho bác.
Ngày 28/3 bên CĐT có tung ra giỏ hàng với mức giá 29-33 tr/m2
Tức căn 75m2 giá 2,48 tỷ - 79 m2 giá 2,6 tỷ.
Nếu chủ thớt mua chênh 200tr của bác mua F1 đợt dịch này thì hơi chát, tính ra ngang với giá CĐT.
Nếu anh đã xác định đầu tư thì anh nên mua hàng của CĐT, khi đó chuyển nhượng lại F2 thì giá hợp đồng và mức giá chênh của anh không bị quá cao khi bán lại. Bởi em bán chuyển nhượng khá nhiều dự án, khách mua lại sẽ so sánh mức giá CĐT và mức chênh của chủ xem có hợp lý không rất nhiều.
Hiện tại AKARI vẫn đang mở giỏ hàng CĐT.
Về giỏ hàng và bảng giá thì em có thể hỗ trợ mn nhé!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DNDCool
Hạng B2
7/5/19
108
59
31
Gò vấp, TP HCM
Hix sao vậy bác, bác rút giá lúc đó bao nhiêu thế, chứ e thấy giá khu vực này tầm cỡ đó à
Do đợt đầu CĐT chạy rumor 27-29tr Bác, xong bị dừng tầm 6 tháng do phải hoàn thành pháp lý mới mở bán (này thì là thế mạnh của Nam long, thà họ làm xong pháp lý mới mở bán chứ không mở bán dạng "nội bộ", tùy qđiểm mỗi người phần này) thành ra qua 6 tháng sau giá mở bán ra cao hơn khá nhiều nên Bác bốc đc thăm mới quay đầu ko qtâm nữa (maybe). Giờ em không còn bán dự án này nhưng sàn vẫn bán nên nếu Bác quan tâm thì nhắn hoặc call em hen e phân tích điểm mạnh với yếu Bác xem thử: 090 chín tám 00 hai năm năm (zalo) :D

• Like
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Hồi trước lắm ông cũng lên chê Akari set giá khùng điên. Tới khi nó bán chênh 2-300tr thì mấy ông ấy lặn mất tăm. Điểm ăn đứt của các dự án sau này của Nam Long là tổng diện tích rất lớn, cho nên người mua không phải chỉ vì cái vị trí, mà còn vì cái tiện ích tổng hoà cùng khuôn viên sử dụng của nó. Như hồi trước nói tới Mizuki NSG ai cũng bĩu môi chê xa, nhưng tới khi nó bàn giao các block giai đoạn 1 thì nguyên cái khu Bình Chánh nó sôi động hẳn lên.

Tập Lái
26/4/20
1
1
3
37
View attachment 2196768
Cập nhật tiến độ Akari hồi tháng 3 cho bác.
Ngày 28/3 bên CĐT có tung ra giỏ hàng với mức giá 29-33 tr/m2
Tức căn 75m2 giá 2,48 tỷ - 79 m2 giá 2,6 tỷ.
Nếu chủ thớt mua chênh 200tr của bác mua F1 đợt dịch này thì hơi chát, tính ra ngang với giá CĐT.
Nếu anh đã xác định đầu tư thì anh nên mua hàng của CĐT, khi đó chuyển nhượng lại F2 thì giá hợp đồng và mức giá chênh của anh không bị quá cao khi bán lại. Bởi em bán chuyển nhượng khá nhiều dự án, khách mua lại sẽ so sánh mức giá CĐT và mức chênh của chủ xem có hợp lý không rất nhiều.
Hiện tại AKARI vẫn đang mở giỏ hàng CĐT.
Về giỏ hàng và bảng giá thì em có thể hỗ trợ mn nhé!
Bạn ơi, có thể cho mình xin thêm thông tin về giỏ hàng và bảng giá được không. Hôm nay mình có qua thì lại được báo là không còn hàng CĐT

• Like