Hạng B1
29/6/20
56
22
8
31
500 triệu nên em mua xe gì nhỏ gọn?

Dạ kính thưa các bác, chẳng là nhà em có sẵn 100 triệu, dự định vay để có tròn 500 triệu và ko cố thêm. Nên nhờ các bác tư vấn với tầm giá 500 triệu mua xe gì nhỏ gọn cho mẹ. Nhu cầu sử dụng chỉ đơn giản như sau:
  1. Đưa đón cháu đi học và chỉ đi trong thành phố
  2. Xe nhỏ dễ quay đầu để còn vào nhà
  3. Mua xe mới ko mua xe cũ.
500 triệu mua xe gì nhỏ gọn

Giờ em đang phân vân Morning, i10, Fadil nhưng hơi sợ, Suzuki Swift..
Không bàn đến mỗi tháng trả lãi bao nhiêu, vì nó ko phải gánh nặng.

Nhờ các bác tư vấn.

>>Mod tổng hợp câu trả lời

Với 500 củ lăn bánh xe mới thì chỉ có vài PÁ để lựa chọn: morning, i10, fadil, soluto, attrage, celerio... Mình vote attrage vì tiết kiệm xăng, cỡ B và nhìn giống xe gia đình nhất

Vay thêm 400 tr để mua xe mục đích phục vụ gia đình. Bạn cân nhắc kỹ nhé, gánh nặng không phải nhỏ khi rước em nó về. Chi phí trả lãi, trả gốc, chi phí bãi, bảo trì bảo dưỡng...Không khéo chưa kịp để em nó phục vụ thì bán tháo mất. Còn như bạn đã cân đối oki thì 1 chiếc i10 là lựa chọn tốt, suzuki Switt cũng oki...

chủ thớt cần xe nhỏ đi phố, dễ quay đầu và chỉ đưa đón con thì i10 hay morning thế hệ cũ là ok nhất. 2 con đó giá lăn bánh chắc khoảng 450 đổ xuống. Cộng đồng sử dụng đông đảo nên khỏi lo chuyện hư hỏng, sửa chữa.
p/s: có 100 củ mà đi vay thêm 400 củ để mua xe. Nghe mà giật mình ...

giá đó chỉ mỗi i10 là ok nhất.
- Fadil: đã bị khai tử đừng dây vào.
-Swift : tiền bác chưa đủ đâu
- Morning : chán hơn cái từ chán.

tầm này attrack của missau là hợp lý , morrning thì bỏ đi , i10 cũng ổn .

Nếu vẫn thích Swift thì tìm mua xe cũ tầm 350-400 triệu.

nếu bác thích swift thì 500tr bác mua con swift đã qua sử dụng được thôi. So với các xe bác nêu ở trên thì swift đẹp hơn, rộng hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn, không bị hỏng vặt, đặc biệt là lúc vượt xe thì cam đoan là swift nó sẽ bốc hơn mấy xe bác nêu phía trên.

Theo mình bạn nên chọn mua một chiếc xe Hatback cỡ A, loại đã qua sử dụng, tầm 230 - 280tr. Ngoài bán tải, mình mua thêm Mitsubishi Mirage đời 2015 cho bà xã. Xe này chạy rất tiết kiệm xăng, đi lại nhẹ nhàng, gọn gàng. Mấy dòng cơ bản này cũng dễ sửa, phụ tùng rẻ. Lúc này kinh tế khó khăn, xăng đắt, không nên rước thêm nợ về nhà.

500 trieu thi mua xe hang A danh cho nu​

Phụ nữ thì mua HB cho dễ đi, i10 HB là hợp lý, rẻ mà rộng. Swift mắc!

Nữ thì mua dòng A: morning, i10...bé bé xinh xinh, nếu nhà bạn có từ 2 xe và xe muốn mua là xe thứ 2.
Còn nếu 1 xe: thì khuyên bạn nên mua soluto hoặc attrange. rộng hơn mí con dòng A xíu. lỡ có đi xa thì cũng ko ồn ào như i10, morning. mình vote cho Soluto FULL nhé.
Swift ai nói đẹp chứ mình nhìn vào nó cùi pap sao ý. tuy là mình đang đi suzuki :D

Last edited by a moderator:
  • Wow
Reactions: minhhai1768
Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
Với 500 củ lăn bánh xe mới thì chỉ có vài PÁ để lựa chọn: morning, i10, fadil, soluto, attrage, celerio... Mình vote attrage vì tiết kiệm xăng, cỡ B và nhìn giống xe gia đình nhất
Hồi đó em song sinh Mirage nữa mà sao giờ không thấy há

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Vay thêm 400 tr để mua xe mục đích phục vụ gia đình. Bạn cân nhắc kỹ nhé, gánh nặng không phải nhỏ khi rước em nó về. Chi phí trả lãi, trả gốc, chi phí bãi, bảo trì bảo dưỡng...Không khéo chưa kịp để em nó phục vụ thì bán tháo mất. Còn như bạn đã cân đối oki thì 1 chiếc i10 là lựa chọn tốt, suzuki Switt cũng oki...