Tập Lái
14/6/13
9
1
3
Nhân dịp nghỉ Lễ 30/4 năm nay được nghỉ dài ngày, em định đưa vợ con về quê vợ lớn ở Sơn Tịnh, Quảng Ngãi bằng con vợ 2 già của gia đình em. Kế hoạch là đi tàn tàn, cưỡi ngựa xem hoa, ghé NhaTrang ngủ 1 đêm rồi bắn tiếp về cầu Trà Khúc.
Nhờ các bác có kinh nghiệm đi đường trường chỉ dẫn những lưu ý trên đường về Quảng Ngãi và đánh giá xem vợ 2 của em có về nổi Sơn Tịnh ko? (em mới thay rotuyn và cao su càng chu A mới trong hãng).
Xin chân thành cám ơn các bác trước ạ !!
P/s: em chưa lái về QN lần nào, NhaTrang thi đi rồi.

Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
Về thì thoải mái nhưng đi cả gia đình bằng em buổi sáng đường xa như thế thì tội cho vợ con lắm. 1 vote cho MB.

Tập Lái
14/6/13
9
1
3
Cám ơn bác Xedap đã hướng dẫn. Em xác định là cưỡi ngựa xem hoa nên vợ con mệt thì ghé vô hàng quán ks nghỉ ngơi, cám ơn bác tramtrinh đã lo lắng cho gia đình em.

• Like
Reactions: tramtrinh
Hạng B2
18/11/14
133
58
28
38
THÀNH PHỐ MỸ THO
Nếu bác tự tin về tay lái của mình thì cứ đi ko việc gì đi tới nha trang cũng được nữa đường rồi. Nhưng bận về cũng phải nghĩ đêm luôn mha bác

• Like
Reactions: XichTho
Tập Lái
14/6/13
9
1
3
Nếu bác tự tin về tay lái của mình thì cứ đi ko việc gì đi tới nha trang cũng được nữa đường rồi. Nhưng bận về cũng phải nghĩ đêm luôn mha bác
Ý bác kia3000s là: em đạp thẳng ve QN luôn ha?
Tay lái em thì em ko lo, chỉ lo vợ con ngồi lâu mệt mỏi thôi. Em đã từng đón xe PTrang ra NT ucf ăn sáng xong về liền bằng everest (vì công việc), nhưng chua bao giờ đạp 1 mạch 8 trăm mấy km trong 1 ngày nên cũng ko tự tin đạp thẳng về QN lắm. Vã lại bi giờ cũng già cả rồi nên cũng ko dám.

Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
Ý bác kia3000s là: em đạp thẳng ve QN luôn ha?
Tay lái em thì em ko lo, chỉ lo vợ con ngồi lâu mệt mỏi thôi. Em đã từng đón xe PTrang ra NT ucf ăn sáng xong về liền bằng everest (vì công việc), nhưng chua bao giờ đạp 1 mạch 8 trăm mấy km trong 1 ngày nên cũng ko tự tin đạp thẳng về QN lắm. Vã lại bi giờ cũng già cả rồi nên cũng ko dám.
Em thù đã từng đạp sg-phan rang- đà lạt khoảng hơn 500 cây chuối đi bằng cruze mà thấy v1 và f1 nhà em oải cũng thương. Đường xa đi bằng cuv hoặc suv thì đỡ mệt chứ anh em mình dức dài vai rộng ngồi ghế mở máy lạnh nghe nhạc nhâm nhi thêm cốc cf đá và len lén xuống đ ái cắn thêm điếu thuôic thì bao giờ mới mệt.

Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
Lễ này em cũng về Quảng Ngãi nhưng đi thẳng luôn, không nghỉ đêm ở Nha Trang.
Năm nào em cũng đi Quảng Ngãi 02 chuyến.
Có chuyến em chỉ đi một mình 5h sáng đi, tối 11h - 12h đến Đức Phổ quê em.
Em rất thích cái cảm giác chạy một mình vượt đèo Cù Mông vào ban đêm.

Chỉnh sửa cuối: