Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
3/10/11
50
1
6
46
Em chào các bác!
Tình hình là em rất thích trang trí quán cafe em bằng hoa và là hoa có thể trồng và dưỡng được sau khi chưng để chưng tiếp cho lần nở hoa sau. Nên em định đi làng hoa Sa Đéc một chuyến. Các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn dùm em:
1/ Đường đi và nên tham quan nhà vườn nào hoặc địa điểm nào?
2/ Các làm này có được không ạ?
Em đội ơn các bác ạ.

Hạng B2
14/8/09
230
1
16
Chào Bác!

Em vừa đi hôm thứ 2 về đây. Hiện giờ hoa vẫn chưa nở rộ nên trông cũng kg đẹp lắm nhưng nếu bác mua về trang trí thì ok lắm đấy ah. Ở đấy có rất nhiều loại hoa đẹp. Nếu bác có điều kiện thì nên đi xe máy vào những ngõ, bác sẽ tìm được nhiều hàng đẹp mà giá ok đấy ạh.
Bác đi theo hướng TP. HCM - Vĩnh Long. Vừa qua cần Mỹ Thuận bác rẽ phải đi Sa Đéc. Đi khoảng 30p Bác gặp 1 ngã 3, bác đi thẳng vô trung tâm Sa Đéc vào đường Nguyễn Sinh Sắc (đừng quẹo trái nhé). Đến Ngã tư Nguyễn Sinh Sắc - Nguyễn Tất Thành bác rẽ phải tiếp! Đi hết đường đụng khu công nghiệp thì bác rẽ trái rẽ phải đều đi làng hoa.
Chúc bác có chuyến đi thật vui và mua được thật nhiều hoa ưng ý nhé!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ford4w
Hạng B2
14/8/09
230
1
16
Ui! Sorry bac nhe! Em di Myanmar bua gio nen chua cap nhat thong tin cua bac. Ma tot nhat bac nen hoi nguoi dan dia phuong cho chac an nhe. Cung de di lam thoi bac ah.

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
Bác Lucy chỉ khá chính xác rồi,

Bác đi theo hướng TP. HCM - Vĩnh Long. Vừa qua cần Mỹ Thuận, chưa xuống hết dốc cầu, bác rẽ phải đi Sa Đéc. Đi khoảng 30p Bác gặp 1 ngã 3, bác đi thẳng vô trung tâm Sa Đéc vào đường Nguyễn Sinh Sắc (đừng quẹo trái nhé). Đến Ngã tư Nguyễn Sinh Sắc - Nguyễn Tất Thành bác rẽ phải vào Nguyễn Tất Thành tiếp, đi qua cầu Nàng hai (cầu sa đéc) ! Đi hết đường đụng vòng xoay, đi thẳng là khu công nghiệp thì bác rẽ trái đi làng hoa, chạy nhìn 2 bên đường dọc đó khoảng 10km là làng hoa. Rẽ phải là điểm bán hoa.

Ở Sa đéc thì có KS lớn nhất là Bông Hồng, đường Nguyễn Sinh Sắc, giá 300k, Wifi ngon, ăn sáng buffet.
Mini thì có Hương Thuỷ gần chợ, 250k. Còn KS Sa Đéc thì là dư âm thời bao cấp, hơi cũ kỹ 270k.
Con đường trung tâm hành chánh là Hùng Vương.Con đường trung tâm thương mại là Trần Hưng Đạo, Con đường trung tâm ăn chơi là Nguyễn Tất Thành.

nhớ ăn lẫu cua đồng, em ăn rồi, ngon bổ rẻ (hình không chính xác nhé): http://yume.vn/news/du-lich/van-hoa-am-thuc/lau-cua-dong-sa-dec.35A8E3EA.html

Last edited by a moderator:
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.473
113
bác đi về mà không có tấm nào hết vậy
Nhờ tư vấn tham quan làng hoa Sa Đéc

Hạng B2
26/5/10
109
23
18
Tôi rất thích sưu tầm các loài hồng. Có bác nào biết vườn hoa chuyên trồng hồng ở Sa Đéc kg? Xin cảm ơn

Hạng B2
5/10/11
330
4
18
Có lẽ là Sa đéc k trồng nhiều loại hồng, chủ yếu hồng bụi (loại thường thấy trồng ngoài các con lươn trên đường) hoặc hồng cao 1 - 1,5m. Khu vực trồng hồng tập trung gần khu công nghiệp. Hình như các nhà vườn chỉ tập trung trồng hồng cũng như các loại hoa khác như cúc đại đóa, tiger, mâm xôi, hướng dương, ... vào dịp tết. Còn bình thường thì họ trồng cây công trình. Sađéc tương đối nhỏ, vùng trồng hoa chủ yếu tập trung gần KCN và khu Vườn Hồng. Các bác muốn thăm quan được nhiều thì thuê xe máy vì có rất nhiều đường nhỏ mà ô tô không thể vào được.
nmthanh71 nói:
Tôi rất thích sưu tầm các loài hồng. Có bác nào biết vườn hoa chuyên trồng hồng ở Sa Đéc kg? Xin cảm ơn

Hạng C
26/5/12
523
261
63
đường vào sa đéc, bên kia sông là các lò gạch

chùa trong sa đéc