Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Bữa em ko biết vụ này, cho thằng ku em lái tá lả, may mà ko sao.
Rút kinh nghiệm vụ này thì khi đăng ký làm sao hả bác?
Lúc bác thuê xe thì bác nói là tao muốn add thêm driver, rồi đưa bằng lái của ng đó ra thôi.. nó chỉ register thêm vô tờ giấy thuê xe thôi.
cái này nếu bình thường thì cũng ko sao, kể cả khi bị cảnh sát kiểm tra. nhưng sẽ rắc rối to nếu lỡ như gặp tai nạn hay sự cố gì đó, nó sẽ phạt bác nặng vì bác thuê mà đem cho ng khác lái. :)

• Like
Reactions: aH0Ha and Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
Lúc bác thuê xe thì bác nói là tao muốn add thêm driver, rồi đưa bằng lái của ng đó ra thôi.. nó chỉ register thêm vô tờ giấy thuê xe thôi.
cái này nếu bình thường thì cũng ko sao, kể cả khi bị cảnh sát kiểm tra. nhưng sẽ rắc rối to nếu lỡ như gặp tai nạn hay sự cố gì đó, nó sẽ phạt bác nặng vì bác thuê mà đem cho ng khác lái. :)
hè hè, em rút kinh nghiệm sâu sắc. Lần sau có thuê em sẽ nhớ kỹ. Thank kiu vinamilk !

Hạng B2
1/8/06
286
20
18
Cám ơn các bác rất nhiều, đặc biệt cám ơn bác Steven. Nguyen.
Thông tin rất đầy đủ và chi tiết.
E sẽ nghiên cứu kỹ để làm cho đúng, nhất là hướng dẫn bằng tiếng Anh của bác Subaru chuyển cho.
Việc làm ngay bây giờ chắc đi dịch cái bằng quốc tế cho yên tâm.
Cái thói rón rén khi vào ngã tư như ở VN hơi khó bỏ he. Vụ này từ từ tính. Hehe.

Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
Cám ơn các bác rất nhiều, đặc biệt cám ơn bác Steven. Nguyen.
Thông tin rất đầy đủ và chi tiết.
E sẽ nghiên cứu kỹ để làm cho đúng, nhất là hướng dẫn bằng tiếng Anh của bác Subaru chuyển cho.
Việc làm ngay bây giờ chắc đi dịch cái bằng quốc tế cho yên tâm.
Cái thói rón rén khi vào ngã tư như ở VN hơi khó bỏ he. Vụ này từ từ tính. Hehe.
Trời, dịch chi nữa nếu bác đã có bằng PET??? Trừ khi bác vẫn cầm bằng giấy nhoen.
Còn vụ vào ngã tư hay là rẽ trái thì thật sự rón rén 1 chút, chậm và chắc nhoen bác.

Bữa em rẽ trái hơi sớm ở LA ( do lạc đường, hix hix ), bị thằng cu đi xe kia nó nguýt em 1 phát suýt ngất ạ:3dmatkinh:

• Like
Reactions: aH0Ha and tercel
Hạng B2
1/8/06
286
20
18
E cám ơn các bác. Chỉ nghĩ đến việc chủ động chạy xe là đã thấy sướng rồi.

Hạng B1
5/2/11
50
34
18
Thông tin bác Steven Nguyen chia sẽ rất hay và chi tiết. Em qua đó cũng toàn đi Ford và thích lái đường dài ngắm cảnh.