Hạng B2
17/10/14
152
217
43
Cứ nhớ thấy stop sign thì dừng hẳn 4 bánh rồi mới chại nhé
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Ở VN hầu như không gặp mấy biển STOP nên mình chả hiểu gì. Sang đó rồi mới biết thấy biển STOP là dừng hẳn xe lại ( để quan sát thật an toàn ) rồi mới chạy tiếp. Còn ở các ngã 4 không có đèn xanh đèn đỏ thì cứ nhường nhau, mỗi dòng xe chỉ 1 xe chạy, rồi đến dòng xe bên kia cũng 1 xe chạy, lần lượt ( chứ không như VN mình chạy cả dòng xe luôn chả chịu nhường nhau gì cả ) .

Hạng D
10/12/13
2.496
6.074
113
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Ở VN hầu như không gặp mấy biển STOP nên mình chả hiểu gì. Sang đó rồi mới biết thấy biển STOP là dừng hẳn xe lại ( để quan sát thật an toàn ) rồi mới chạy tiếp. Còn ở các ngã 4 không có đèn xanh đèn đỏ thì cứ nhường nhau, mỗi dòng xe chỉ 1 xe chạy, rồi đến dòng xe bên kia cũng 1 xe chạy, lần lượt ( chứ không như VN mình chạy cả dòng xe luôn chả chịu nhường nhau gì cả ) .
Giời ạ.
Đề nghị ko so sánh giãy chết với thiên đường nhé.
Giãy chết: dân ít, đường rộng... đi rộng rãi
Thiên đường: dân đông, đường hẹp... tranh nhau mà đi. :3dquaytay:

• Like
Reactions: tercel and BMW-x4
Hạng D
30/6/08
1.505
64.299
113
58
Giời ạ.
Đề nghị ko so sánh giãy chết với thiên đường nhé.
Giãy chết: dân ít, đường rộng... đi rộng rãi
Thiên đường: dân đông, đường hẹp... tranh nhau mà đi. :3dquaytay:
Giãy chết dân ít vì là gãy chết.
Thiên đường dân đông vì là thiên đường.
Lưu ý là các bảng stop di động kèm theo xe đưa đón học sinh nhé, gặp Stop này là phải dừng xe mặc dù là line bên hướng ngược lại.

• Like
Reactions: W164 and tercel
Hạng D
30/6/08
1.505
64.299
113
58
Nhờ tư vấn thủ tục thuê xe khi sang Mỹ

gặp em này dù là line bên kia cũng phải dừng nghe các đồng bọn, nhẹ vài trăm đồng, nếu là dân bản xứ có thể tù sau đó đóng tiền tại ngoại nhé

Hạng B2
1/8/06
286
20
18
Lại biết thêm kiến thức mới về bảng "stop xe học sinh".
Lần trước sang ông anh chở đi chỉ biết bảng "stop trên đường"
Cám ơn các bác nhiều.

Hạng B2
9/5/12
168
427
63
Gặp stop sign của school bus là dừng hết cả cùng chiều và ngược chiều. Tui nó sợ mấy đứa nhóc xuống xe là chạy tan loạn cả lên

• Like
Reactions: aH0Ha
Tập Lái
7/5/11
10
5
3
51
Hay quá nên em lại lôi lên hỏi thêm chút. Cái vụ GPS thì dùng Google maps trên điện thoại có sim nội địa dùng 3/4G thì có tốt không hay cứ phải dùng cục GPS Garmin ạ?
Tốn thêm chút thuê GPS thì ko ngại, nhưng em sợ là không quen dùng. Ở nhà toàn dùng Gmaps dẫn đường mỗi khi đi chỗ lạ nên quen hơn.
Có phải Garmin thì hơn chính ở các danh sách địa điểm nhà hàng, ăn uống vv không ạ?