Tập Lái
2/1/14
22
0
1
45
Nhờ các bác MFC tư vấn giúp em vụ này cái:
Xe Grandis của em bình thường ko bật máy lạnh thì xe rất êm, ko bị rung. Nhưng khi bật máy lạnh vào tải, xe bị rung khá mạnh, và sẽ hết khi máy lạnh ngắt. Các vấn đề khác xe e hiện tại rất tốt. Xin hỏi lỗi vậy thì theo các bác e phải làm gì ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
29/11/06
3.955
10.124
113
Mới bị hiện tượng này hay bị lâu rồi?
Nếu xe đậu 1 chỗ mà mở máy lạnh thì máy lạnh nó sẽ auto mở ngắt. Lúc máy lạnh nó chạy thì máy xe phải tự động lên ga để kéo máy lạnh, làm xe rần theo. Điều này là bình thường.
Khi nào bác đang chạy trên đường mà bị thì mới phải đi kiểm tra!

Hạng C
17/10/11
701
901
93
bác có thể kiểm tra cao su chân máy.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/1/14
22
0
1
45
camapsaigon nói:
Mới bị hiện tượng này hay bị lâu rồi?
Nếu xe đậu 1 chỗ mà mở máy lạnh thì máy lạnh nó sẽ auto mở ngắt. Lúc máy lạnh nó chạy thì máy xe phải tự động lên ga để kéo máy lạnh, làm xe rần theo. Điều này là bình thường.
Khi nào bác đang chạy trên đường mà bị thì mới phải đi kiểm tra!
xe e mua cũ, lúc trước e ko để ý lắm, gần đây có thay ga và nhớt lạnh, xe e bị rần mạnh hơn nhiều so với những chiếc Grandis khác e đã thử. Cảm ơn bác.

Tập Lái
2/1/14
22
0
1
45
nghe nói có thể bị hư giàn lạnh (hãng báo mười mấy chai hix), nhưng có thể chỉ thay mỗi mặt hít và bạc đạn là ok, để mang ra mấy bác điện lạnh xem sao đã :)

theo như bác mô tả thì thứ nhất bác nên kt lại ga có thể bên làm lạnh bơm ga nhiều quá. thứ hai bác nên bảo dưỡng súc béc và súc họng ga vệ sinh lọc gió, kiểm gia van điều áp xăng xem có bị mất áo không và đo áp xăng xem có đủ áp không. xe bác không báo đèn báo lỗi thì cần kt mấy phần đó là ok rùi.