Hạng B2
15/3/07
317
19
0
em đang sài cái modem ADls 2+ của viettle , giờ em muốn sử dụng wifi cho máy bàn và 2 cái laptop khác hiệu , vậy em phải mua thêm món gì nữa ạ , nhờ các bác tư vấn dùm .

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: nhờ tư vấn wifi

Mua thêm bộ phát wifi nếu modem không hỗ trợ ! và mua bộ nhận cho máy nào chưa có ! :D:D

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: ntchonthanh

Mua thêm bộ phát wifi nếu modem không hỗ trợ ! và mua bộ nhận cho máy nào chưa có ! :D:D

Chính xác luôn :D
Em nói thêm:
1. Đối với modem: Mua thêm bộ Access Point
2. Đối vớii máy tính: Mua thêm USB Wifi Adapter hoặc PCMCIA Wifi Adapter (cho laptop) và Card Wifi Adapter (cho máy bàn)

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nếu cái Modem của Viettel có nhiều cổng ra, cho mỗi máy 1 sợi cáp,khỏi lo hàng xóm xài chùa wifi..:).!

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

khổ cái nó là đồ free nên chỉ có 1 cổng và 1 cổng USB vì vậy em băn khoăn là mua 1 cái modem có wifi hay gắn thêm 1 cái ruoter wifi bác Thiết ạ

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

bác mua cái router wifi rồi nối với modem . bác nên mua mấy loại router wifi có hỗ trợ thêm 04 cổng Lan để tiện dụng nếu cần đi dây. và nhớ cấu hình router wifi có secure (muốn xài phải có password) để tránh bị hàng xóm xài chùa . vấn đề còn lại là xem mấy máy vi tính cần xài internet có card mạng wifi chưa ? nếu đầy đủ cả thì vi vu lướt net thôi

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

nếu đã mua router wifi có 4 port lan thì mấy cái bàn khỏi cần wifi, cắm lan xài cho ổn (tiết kiệm)! chỉ xài wifi cho laptop thui !

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Trích đoạn: haanh

khổ cái nó là đồ free nên chỉ có 1 cổng và 1 cổng USB vì vậy em băn khoăn là mua 1 cái modem có wifi hay gắn thêm 1 cái ruoter wifi bác Thiết ạ
-1 cổng của bác là cổng LAN thì ok, bác mua 1 cái router nối vào cổng LAN đó, thường router Wifi có khoảng 4 cổng LAN bác tha hồ xài cho PC, vì em thấy PC xài WiFi ko tốt lắm, vì em đã dùng qua và mua đủ thứ để thử nhưng cuối cùng PC thì cứ cắm trưc tiếp. Còn 2 cái laptop kia của bác nếu 2-3 tuổi đổ lại thì chắc đã có WiFi nên vô tư mà vi vu
-cái modem của bác mà ko có cổng LAN mà chỉ có USB thì bác mua quách cái router có kèm modem là giải quyết trọn bộ. Tuy nhiên bác phải hỏi thật kĩ xem cái router-modem này có xài cho viettel đươc hay ko mới mua.
Nói chung Router Wifi nào cũng có security nên bác chỉ cần đọc qua manual là có thể làm được để cài password.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.179
113
đây

thời đại công nghệ, không dây cho tiện, máy PC xài wifi có gì không tốt hả bác [8|], em mua card bèo nhất 360K/cái vẫn chạy phà phà, dẹp đc mớ dây kéo lung tung phiền phức, wifi cứ đặt chế độ "sờ cu" cho nó an toàn :D, muốn connect phải có KEY

nếu cái Router có LAN -> mua access point (4 LAN cũng đc) cho hạt dẻ (~500-700K)

nếu cái router chỉ có USB -> vứt, mua Router ADSL có Wifi ~ 1.000K

hầu hết các loại Router bán trên thị trường đều có thể dùng với bất kì nhà cung cấp nào, bác khỏi lo

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.243
113
www.phindeli.com

Em thấy cắm dây LAN vẫn ổn định hơn mạng WIFI, máy nào cắm được dây em cho cắm hết, máy nào khó đi dây quá mới xài WIFI ...