Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Con xe bé tẹo đi máy turbo mà trong phố xơi tới 12L thì uống quá
Đi phố thì vô chừng lắm bác. EcoSport hay xe máy dầu như Ranger hay Navara cũng tầm đó thôi.
Những đánh giá và cảm nhận ban đầu về Chevrolet Trax tại Việt Nam

hôm nào bác mod làm bài so sánh em này với Creta đi
Em nghĩ so sánh với Vitara hợp lý hơn bác Huân ơi vì Creta ra đường hầu như không thấy.

"Ngồi vào ghế lái, cảm giác đầu tiên là khoảng cách từ chân trái đến cửa xe và chân phải đến phần bệ cần số xe thoải mái và rộng rãi, riêng phần ghế sẽ hơi ôm người một chút. Ghế xe thì chỉnh cơ, hơi lạ là phần đệm lưng ghế lại chỉnh điện."
Mod MQ ngồi xe mà ghế không ôm người mới lạ nhoen :3dchientrung:

Kakakaka. 120kg mà

2 anh diễn biến hòa bình quá. Ghi người ôm ghế thì kì lắm. kk

• Like
Reactions: cdang and xlive
Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Độ bền thì cần phải có thời gian mới kiểm chứng chính xác được nhưng theo cảm nhận cá nhân thì con Trax này sẽ hơn đứt con xe đã có mặt gần chục năm tại VN là Captiva, thiết kế cũng gần 10 năm tuổi chỉ mông má lại rồi bán đến tận bây giờ nên chất lượng ngon hay tệ thì ae ai cũng cũng rõ ràng rồi.
Còn Trax này vẫn đang là thế hệ mới nhất, bán song song tại US. Và một lý do nữa là doanh số con Trax này tại Vn quá thấp, chỉ vài chục chiếc/ tháng nên khả năng lớn bản ở VN sẽ y nguyên bản bên Hàn, từ option, an toàn, động cơ, hộp số, linh kiện,.. đều nguyên bản chứ ít có khả năng bản ở VN được đặt hàng phụ tùng khác dành riêng cho thị trường VN (xe có số lượng nhập về phải lớn hơn nhiều)
Không bàn đến giá bán thì em đánh giá Trax 10 thì Captiva chỉ được 5 thôi.

500 Anh em Captiva đâu rồi có ông dìm Cap để bán trax này. Ngồi lên xe một lúc mà đánh giá được chất lượng xe chỉ có là Sale

Tập Lái
17/2/17
3
2
3
42
Tính năng quan trọng nhất với người sử dụng là độ bền, độ ổn định, tiết kiệm nhiên liệu thì không đánh giá đc. Người tiêu dùng ớn Captiva lắm rồi Trax cũng tệ như đàn anh thôi.
Chắc nhà anh muanhiều xe Captiva lắm nhỉ

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Đi phố thì vô chừng lắm bác. EcoSport hay xe máy dầu như Ranger hay Navara cũng tầm đó thôi.
View attachment 648878

Em nghĩ so sánh với Vitara hợp lý hơn bác Huân ơi vì Creta ra đường hầu như không thấy.

2 anh diễn biến hòa bình quá. Ghi người ôm ghế thì kì lắm. kk
Bác chủ đo bằng kl xăng thực đổ.
Eco AT và fiesta AT thường ko ecoboot kẹt cứng nằm đợi cũng tầm 8L
Navara 2012 AT em đi ket trong thành phố cũng tầm 10-12L (đi thường xuyên do bằng lần đổ xăng
Innova G mới AT em đi trong TP tầm 12L
Ranger 2.2 số sàn em đi hỗn hợp tầm 8-9L
Em nghĩ con trax này còn roda nên hơi ăn uống tí thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Bác chủ đo bằng kl xăng thực đổ.
Eco AT và fiesta AT thường ko ecoboot kẹt cứng nằm đợi cũng tầm 8L
Navara 2012 AT em đi ket trong thành phố cũng tầm 10-12L (đi thường xuyên do bằng lần đổ xăng
Innova G mới AT em đi trong TP tầm 12L
Ranger 2.2 số sàn em đi hỗn hợp tầm 8-9L
Em nghĩ con trax này còn roda nên hơi ăn uống tí thôi
Nhà mình chạy em này đổ 500.000 đầu tiên đi được 310km. Cũng hy vọng là đang roda nên tốn hơn. Thêm thời gian nữa review lại mới chính xác được.