Tập Lái
12/9/10
49
0
0
am làm topic này mong ace os đóng góp những đoạn đường hay có xxx "rình" hoặc những đoạn đường dễ xãy ra tai nạn...những đoạn đường nói chung có thể gây thiệt hại cho ace os thì up vào đây cho mọi người cùng tránh nhé...
em xin mở hàng trước: theo thông tin từ một cty cổ phần về vận chuyển hành khách khá lớn ở việtnam thì những con đường sau đã lắp đặt hệ thống camera để phạt nguội mong các bác chú ý nhé...
1.. Pastuers
2..Trương Định
3..Nam Kỳ Khởi Nghĩa
4..NTMKhai
5..Lý Chính Thắng..

àh em thấy trên đường Nguyễn Văn Trỗi có cái bảng to đùng "Các Phương tiện được phép trộn làn trong giờ cao điểm"..vậy có nghĩa là ngoài giờ cao điểm đi lane trong là vi phạm àh? cái bảng đó giống như cái bẫy ấy...:(

6. Nguyễn Hữu Cảnh (Hướng từ Tôn Đúc Thắng ra cầu SG):
6.1. Ngay Bason, gần chỗ bán cây kiểng.
6.2. Dưới gầm cầu vượt (bên trái nhé, trong lùm cây, trước khi qua đèn xanh đèn đỏ).
6.3. Vừa qua gầm cầu vượt, ngay cua quẹo, sau đèn xanh đèn đỏ.
Đi trên NHC hướng ra cầu SG, chúng ta dễ thấy xxx ở điểm 6.3 nhưng rất khó thấy ở điểm 6.2

7. Dưới gầm cầu SG, ngay công viên, nơi chuần bị cua lên cầu vượt. Khi các bác đi từ Q2 về trung tâm, xuống dốc cầu SG, rẻ phải ôm cua lên cầu NHC thì coi chừng, chỗ này hay bắt xe con không chịu đi lane ngoài cùng.

8...bác nào hay đi xa lộ hà nội nhớ coi chừng ở ngã tư bình thái nhá..khoảng 20m cuối ngã tư có cái bảng 1 lane ngoài cùng cho oto thôi nhá..và bên kia ngã tư lúc nào cũng có xxx đứng canh me đấy...

9..lúc qua cầu rạch chiếc thì 1 lane mà chạy nhé...

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
6. Nguyễn Hữu Cảnh (Hướng từ Tôn Đúc Thắng ra cầu SG):
6.1. Ngay Bason, gần chỗ bán cây kiểng.
6.2. Dưới gầm cầu vượt (bên trái nhé, trong lùm cây, trước khi qua đèn xanh đèn đỏ).
6.3. Vừa qua gầm cầu vượt, ngay cua quẹo, sau đèn xanh đèn đỏ.
Đi trên NHC hướng ra cầu SG, chúng ta dễ thấy xxx ở điểm 6.3 nhưng rất khó thấy ở điểm 6.2
7. Dưới gầm cầu SG, ngay công viên, nơi chuần bị cua lên cầu vượt. Khi các bác đi từ Q2 về trung tâm, xuống dốc cầu SG, rẻ phải ôm cua lên cầu NHC thì coi chừng, chỗ này hay bắt xe con không chịu đi lane ngoài cùng.

Hạng B2
21/9/09
250
4
18
Em thấy đường Nguyễn Văn Trỗi đã dán chồng lên Các Phương tiện được phép trộn làn trong giờ cao điểm" rồi. Các bác chú ý.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
XVNT (đoạn từ cầu Sơn đến Đài Liệt sỹ) : xxx hay bắt lỗi chạy sai làn. Vì đường này chi có 1 làn, xxx bắt các xe lách sang phải chạy song song với làn chính.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/9/10
49
0
0
nguoikhonglo nói:
thế nào là giờ cao điểm hả bác? sao k ghi cụ thể ra dùm

đó là vấn đề mình muốn hỏi ấy....nó để có mỗi cái bảng xanh chữ trắng là "các phương tiện được phép trộn làn trong giờ cao điểm" <------- mình không biết giờ cao điểm của các cán bộ là giờ nào? và những giờ không phải cao điểm thì chạy vào lane giữa sẽ bị tó hay sao ..?

Tập Lái
12/9/10
49
0
0
àh bác nào hay đi xa lộ hà nội nhớ coi chừng ở ngã tư bình thái nhá..khoảng 20m cuối ngã tư có cái bảng 1 lane ngoài cùng cho oto thôi nhá..và bên kia ngã tư lúc nào cũng có xxx đứng canh me đấy...
thêm cái nữa lúc qua cầu rạch chiếc thì 1 lane mà chạy nhé...

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
@18banh: bác chịu khó tập hợp edit lại những điểm lưu ý vào bài viết đầu tiên của bác luôn được không? cám ơn bác