Hạng B1
13/1/16
75
76
18
44
Ở đâu thì cũng có loại người này người khác bác ơi, đôi khi bác có ấn tượng về bs tỉnh nào đó thì bác ghim vào đầu nên cứ luôn để ý nó. Bây giờ ra đường, vì người ta ăn đồ ăn có nhiều hóa chất nên hay đau bụng ỉa, với lại tiền nhiều, quem biết nên hay ngông nghênh....

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng B2
18/2/21
282
2.531
93
Cứ mỗi lần có mấy topic dạng này là tranh cãi mệt mỏi. Ông ở tp chửi ông ở tỉnh. Ông ở tỉnh chỉ ra rằng ông ở tp cũng chạy láo, thì lại có ông bao biện rằng người tp gốc không như vậy, rằng đeo biển ở HN, SG là dân tỉnh về mua xe...
Em ở tỉnh nhưng trải nghiệm lái xe cả 3 miền thì thấy chỗ nào cũng có ông chạy tử tế, chỗ nào cũng có ông chạy kiểu hoang dã, óc chó...
Thành ra ra đường cứ chạy đúng, tuân thủ tốt, an toàn cho bản thân cái đã. Ông nào muốn chạy sao thì nhường cho chạy hết. Nhiều khi mình bực tức vì óc chó trên đường thì vô tình khiến bản thân mất vui, mất tỉnh táo khi lái xe.

Hạng B2
18/2/21
282
2.531
93
Ngày xưa khi còn hé, em hay theo xe ba em , ở thành phố sương mù, ngã tư không đèn giao thông. Có lần thấy bố cười giơ tay chào xe đi qua giao lộ. Mình hỏi bố: " Ba quen ông ấy hả?". Bố nói: "Không quen con, vì mình nhường đường, họ cám ơn."
Văn hóa ấy ngày nay không còn nữa.
Mà kỳ thực, ông bố chỉ học tới lớp 3, chữ viết rất đẹp, không bao giờ sai chính tả.
Em ra đường nhường người ta cũng được cảm ơn hoài, chứ đâu phải thời này thời kia đâu. Bây giờ ra đường rất nhiều bạn trẻ ý thức cao.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.803
98
56
Mấy xe biển tỉnh phải nói là chuyên chạy lờ đờ, nó cứ đi lờ đờ ở những chỗ bình thường.
10 lần gặp thì 9 lần bọn nó chạy lờ đờ như vậy.
Nhưng khi kẹt xe thì y như chủ thớt nói, nó quay xào xoẹt xoẹt và phóng lượn như đường quê nhà nó.
Kỳ quái không biết tại sao.
'' ở nhà quê mới ra,em ở nhà quê mới ra'' :D

Hạng C
16/4/16
751
950
98
Vũng Tàu
E ở Vũng Tàu thấy nhiều xe biển đầu 5 chạy rất ẩu, nhanh nên thường nói với nhau là trên đó k có đường nên xuống đây là phang ào ào (cả xe máy với ô tô luôn).

Đặc biệt kiểu vơ đũa cả nắm như vậy e thấy k ổn.

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
hheheh... (cười một cái cho mọi người biết nick này vẫn còn sống) :)

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Biển bắt đầu bằng số 5 chạy ra tỉnh chuyên giành đường, vượt phải,... cũng không phải dạng vừa
Nếu thống kê đúng thì biển đầu 5 chạy ẩu phải nhiều nhất cả nước, rồi 29 33 nữa. :D :D

• Like
Reactions: Duc.VTV1
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Mình quê quán SG - Gia Định, sinh ra tại SG đang bị ghét vì biển số tỉnh nè, nhưng ko bao giờ thanh minh thanh nga nha, chạy xe không sân si, nhường nhịn để ko kẹt đường ... tự thân thấy ok là được rồi, phân biệt chi ?
Em cũng giống bác, nhưng quê và ở Bình Dương, thấy ai muốn vượt mà né được là em né

• Like
Reactions: Liêu Phụng