Hạng C
3/1/10
849
7.262
93
Theo luật thì nếu không có biển báo đường ưu tiên, không ưu tiên thì tại giao lộ phải nhường xe đi đến từ bên phải , nên theo ví dụ thì bác phải nhường là đúng rồi. Còn nhiều tài cũng quên mất vụ nhường nhịn này nên khi có chuyện thì sẽ dựa vào luật để xử lý thôi.

Em nghĩ đây là một trong số các lỗi mà nhiều người không để ý nhất, mặc dù chạy xe đúng luật/có ý thức, khéo bị chửi lại còn chửi lại :D

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Em mạo muội hỏi các bác chút ạ, theo cacgocs quay, em thấy xe con có lỗi, dừng xe ngay giao lộ kiểu đó thì xe tải tránh đằng trời. Bác xe tải đã đánh lái nhưng vẫn vướng, đánh mạnh hơn thì xe tải chắc lủi vào nhà dân luôn. Em có sai các bác bỏ qua ạ.

• Love
Reactions: NEWDRIVER
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Em mạo muội hỏi các bác chút ạ, theo cacgocs quay, em thấy xe con có lỗi, dừng xe ngay giao lộ kiểu đó thì xe tải tránh đằng trời. Bác xe tải đã đánh lái nhưng vẫn vướng, đánh mạnh hơn thì xe tải chắc lủi vào nhà dân luôn. Em có sai các bác bỏ qua ạ.

xe con lỗi. Còn xe tải lỗi không quan sát ký và không giảm đốc độ khi qua giao lộ bác. Đâm trực diện mà, lái xe phải quan sát và giảm tốc / phanh ,... đương nhiên khi lái xe con mà bắt người khác phải thay đổi tốc độ hay hướng đẻ tránh mình là dại rồi, chưa tính về luật, làm vậy là tự sát.