Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
Đến hẹn lại lên, hôm nay em mượn được quả máy ảnh Nikon, với tay nghề “gà” nhưng tinh thần OS “chọi” , làm tới em Mazda 3 do Vina Mazda phân phối tại Việt Nam, em vào hình luôn cho nó máu:
Trước tiên ở đây,em chỉ chụp hình,để các bác vào ném đá,chọi gạch,chứ em không đưa ra nhiều lời bình vì dễ đụng chạm và không mang tính khách quan.Các comment ở dưới thì xin các bác cứ nhiệt tình nhé
Nikon Vs Mazda 3 - tay "mơ" học đòi bác Hải " lơ "  !

- Ngoại hình em nó:

Nó đá mắt với em ;)

Mông với chả đít :D:D,nhìn nhoi nhoi muốn tát cho 2 cái

Chổng mông lên cho anh xem nội y ;)

Em ấn tượng với hệ thống đẩy pitton của em này khi nâng cốp,lên nhanh và rất đều đặn

Em nhìn nó,nó nhìn em.Cả 2 cùng cười muốn ngoác cả miệng,bà miẹ

Lưới tản nhiệt lớn và rất hầm hố.Kì này em đang tính xin sếp em tặng mỗi nhân vật đạt "HTV awards" mỗi em một chiếc.Riêng Minh Hằng em sẽ tặng nguyên con màu đỏ

Đèn trước và sau : phong cách đường cong ( em tự chế,nhưng qua thật là em bị chinh phục bởi cặp đèn này,rất đẹp )
Chỉ tiếc là đèn trước có B mà lại ko có C (Tam dịch : có Đèn Bi mà hổng có xe -non):( ( Bác Khactrung chắc ghiền chi tiết này lắm đây
)

Chân cẳng em đây,17 độ dài,em chả ấn tượng lắm

Gửi mấy bác mấy tấm ngoại hình em nó,cảm quan em nhận xét là em nó nhìn khỏe mạnh,khá gấu,có mấy màu Hot như đỏ trắng,hợp với dân "teen mà ngựa"
Sau khi ăn xong e sẽ tiếp phần nội y em nó,kính mời các bác chọi đá cho topic thêm sôi động.
Ăn uống no say,ngủ thêm mấy giấc,em làm luôn bộ ruột em nó đây :
Hông rành lắm về máy,nhưng em thấy các chi tiết con này sắc sảo lắm

Thông số động cơ : 103 HP Đc: 1.6 L I4 - Công suất cực đại : 77kw/6000rmp (tạm dịch là đạt được công suoất cực đại 77 kí lô oát tại vòng tua 6000 - Momen xoắn : 144Nm/4000rmp ).Thông số thì em thấy ko ấn tượng,nhưng vô xe đề pa thì tiếng máy và pô nghe phê đới,xì bo . (Bác nào muốn thử thì qua em hen )
Mở toang cánh cửa : ( thấy mình chụp rõ,cái xong rõ quá nên chả thấy MAzda có cái đồ chơi gì lạ
)

Điều chỉnh trumg tâm cửa kính,chiếu hậu chỉnh điện gập điện ( ngang forte sx 2011;) )

Vô lăng cầm đầy và chắc tay,tích hợp được 2 bộ điều chỉnh âm thanh.3 chấu thể thao giống Honda Civic nhưng hông đẹp bằng :( ,Vô lăng điều chỉnh gật gù và thay đổi chiều cao được 4 chiều,em thích cái này

Chìa khóa remote,hổng có thông minh:mad:

Tablo trung tâm hiển thị màu sắc theo âm nhạc,nhấp nháy nhìn cũng hay hay,đồng hồ trên cao hiển thị mức tiêu hao nhiên liệu trung bình,thông tin hệ thống Audio

CD 6 đĩa,hệ thống 6 loa,4 lo bass ở 4 cánh cửa,2 loa tép nằm ở phía trên cửa trước,em oánh giá âm thanh em này ổn,ngon hơn mấy em trong tầm giá em đã từng nghư qua,rõ ấm

Hộp số tự động 4 cấp + - thể thao,nhưng công nghệ gì em hổng biết,chỉ biết sang model 2012 là 6 cấp công nghệ SKYACTIVE mà bác Mazda này đã liên tiếp dành được nhiều giải thưởng và đứng dầu về công nghệ động cơ - hộp số trong 2 năm 2009 - 2010,thôi các bác nhà mình tiếp tục chờ bác Hải cung cấp Model 2012 vậy :D

Đồng hổ 2 ống,dạng này cũng hao hao xe Hàn,hay xe Hàn hao hao xe Nhật ( cái này em hổng biết )
Hiển thị khá đầy đủ thông tin,hành trình cho tài xế.Do xe tối qua nên em mở đèn flash,thành ra ánh sáng trong bảng đồng hồ ko thấy được,ở ngoài đẹp hơn nhiều

Công tắc điều chỉnh cường độ sáng trên tablo và công tắc mở cốp sau

Ghế cơ và cửa sổ trời tự động

Em xin kết thúc bộ ảnh bằng 3 em Mazda đang nằm ở Trần Đình Xu,bác nào rảnh qua em ghé chơi,rất hân hạnh được đón tiếp các bác ở OS và MAFC

Em là Thành.SỐ di động : 0946336093
Model : Mazda 3 Sedan 4 doors
Thiết bị : Nikon D90 - Kit 18-55 - SB 900
Cảm ơn " Mazda Bến Thành : 72 TRẦN ĐÌNH XU - QUẬN 1 - HCM " đã tạo điều kiện về mẫu,ánh sáng và pose em nó để em hoàn thành bộ ảnh

Last edited by a moderator:
Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Cho em hỏi khí ko phải, bác là người mua muốn mua xe hay làm PR cho xe. Bác chộp cũng OK, xe OK luôn, nhưng ... thiếu chân dài. Bác mượn đc quả Nikon mà ko mướn luôn ll chộp cho Nó có hứng.

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
dem0sao nói:
Cho em hỏi khí ko phải, bác là người mua muốn mua xe hay làm PR cho xe. Bác chộp cũng OK, xe OK luôn, nhưng ... thiếu chân dài. Bác mượn đc quả Nikon mà ko mướn luôn ll chộp cho Nó có hứng.
Bác hỏi là em muốn mua hay làm PR cho xe: dạ em xin trả lời là em đang là cả 2
,xe nhìn " ngựa " vại mà sao ko muốn cầm vô lăng được.Về LL thì điều kiện chưa có, bác có kèo nào hú em đi,bên Mazda Bến Thành đồng í nếu có chưn dài thì cho đưa xe ra cầu thủ thiêm làm bộ ảnh luôn :D.Hôm nào bác rảnh qua chỗ em cafe hen,số đt em dưới chữ kí,có gì bác pm cho em cái số anh em mình

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
GALA2007 nói:
Thiếu nội y bác ơi, e này có xenon mà bác, đèn hậu cũng khác mazda nhập taiwan, e thấy xe này màu đỏ và trắng là đẹp nhất
Đúng rồi,em này màu đỏ nhìn cool lắm,còn trắng thì em thấy cũng ko đẹp được bằng màu đỏ :D

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
D90 _ đỉnh quá Bác ạh. Em đang sài con D80 đây, đàn em nhưng chả thua mấy đâu nhé! Len kit nên hình ảnh như vậy là Ok rồi.
@hang-xeng: Cùng hệ Ni rồi, bữa nào giao lưu chia sẻ lens sài chơi nhé Bác.

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
hino86 nói:
D90 _ đỉnh quá Bác ạh. Em đang sài con D80 đây, đàn em nhưng chả thua mấy đâu nhé! Len kit nên hình ảnh như vậy là Ok rồi.
@hang-xeng: Cùng hệ Ni rồi, bữa nào giao lưu chia sẻ lens sài chơi nhé Bác.
Hớ hớ,đời em chỉ mê chàng Nikon có cái underwear màu đỏ

Cảm ơn bác đã động viên ảnh của em,chuẩn bị lên sô nội i e nó ;),bác Hino là sale bên cường thanh đúng hông