Tập Lái
10/11/15
28
8
3
36
Nissan Tiida (Versa) 2008 - Đánh lái kêu lụp cụp

Em đang đi cái Nissan Tiida (còn có tên khác là Versa) đời 2008, nhập Mỹ. Khoảng 1 tuần nay, xe em khi đánh lái thì nghe tiếng lụp cụp ở bánh sau. Cách đây 1 tuần, xe em khi lưu thông trên cao tốc SG - Long Thành thì cán phải vật cứng nên bể lốp, mâm cạ xuống đường, sau đó phải thay lốp sơ cua để chạy về SG. Lốp đã vá lại nhưng ko biết thước lái có bị ảnh hưởng gì ko? Hiện giờ em ko biết xe em đang bị vấn đề về thước lái hay về giảm sóc. Các bác có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với. Ngoài ra, em nên mang xe vào gara nào để kiểm tra về mấy vấn đề nêu trên. Em xin cám ơn trước ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Gầm thì ra thẳng Quang Vũ khám 1 loạt là ra bác ạ, xe bác 10 năm rồi cao su khả năng bể là cao, cũng có thể nó sắp bể rồi xịt lốp làm chấn mạnh nên nó bể luôn. Mấy món này thì rẻ thôi bác.

• Like
Reactions: Maui_Jim
Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Quang Vũ ADV có thớt bất tín nhiệm rồi bác ạ.
Nếu bác chủ ko quen garage nào thì nên mang hãng.
Nhà bác chủ ở quận nào thế?

• Like
Tập Lái
10/11/15
28
8
3
36
Gầm thì ra thẳng Quang Vũ khám 1 loạt là ra bác ạ, xe bác 10 năm rồi cao su khả năng bể là cao, cũng có thể nó sắp bể rồi xịt lốp làm chấn mạnh nên nó bể luôn. Mấy món này thì rẻ thôi bác.
Chắc mai em mang ra Quang Vũ check cái cho yên tâm rồi tính tiếp. Thanks bác nhiều :D

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Ở quận 2 bác ghé a Phong (gara gì e quên mất tên rồi) coi thử xem sao, a này làm xe mình ưng ý lắm. 0906849539, chúc bác may mắn.

• Like