Tập Lái
3/6/07
19
0
1
Bàn luận hoài về tay ga rùi cũng chán, hôm nay xin dc open a new topic về suzuki sport(su xìpo):D...bro nào "rành" về mấy con xe này xin chia sẽ cùng mình với, mình rất thích Su, co bro nào biết sự khác nhau giữa suzuki sport RGV và suzuki satiria 120 ( cùng đời 2006).và giá xe này bây giờ là bao nhiêu?..mình chỉ thấy chúng khác đôi chút về tem xe ma thui, nhưng nghe nói RGV mắc tiền hơn nhiều ?có ai biết ở tp.hcm tiệm nào chuyên bán xe Su cũ ko? giá khỏang bao nhiêu,từ đời 2000 đến 2006...?
cám ơn các bạn đọc bài này.....have fun you guys..

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: NÓI 1 CHÚT VỀ SUZUKI SPORT

Sachia có đề và có ăm ba za phải không các Bác,E chỉ hóng hớt được thế:D:D:D,Giá xe thì E chịu :D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.125
113
đây

bác có tí kinh nghiệm nào thì bày cho anh em chiêm ngưỡng luôn thể, em nhớ không lầm thì bác vốn là "nài" có hạng, sao lại hỏi lạ vậy bác, bác cứ khiêm tốn thế, ai dám múa rìu đây :D
Trích đoạn: medusa

Sachia có đề và có ăm ba za phải không các Bác,E chỉ hóng hớt được thế:D:D:D,Giá xe thì E chịu :D

Hạng B2
5/4/07
123
0
0
TP. Ho Chi Minh

Em nhớ ko lầm thì con Satria là Su "1 càng", ko có tay côn thì phải! Với lại kéo cũng ko lại RGV :D

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Thôi thế này nhé Các Bác , E lại hóng hớt như thế này:
Satria :tiêu chuẩn cho TT INDO ,dáng mảnh khảnh hơn nhờ dàn Ốp ôm vào thân xe hơn,có trang bị đề cho loại 1 càng và Ăn bra Za cho cả 1 và 2 càng.
RGV 120 : tiêu chuẩn cho TT MALAY dáng ngầu hơn ,nhìn Gấu hơn:D chủ yếu do dàn Ốp,không có đề và Ăm bra za
-Về có bản máy móc không khác nhau ,chỉ 1 vài chi tiết như mâm lửa ,đầu v.v.v
-Dàn khung SA màu trắng bạc trong khi RGV màu ghi nòng súng.
-Độ bền thì như nhau
-Tốc độ: do cấu tạo mâm lửa khác nhau do đó RGV có nạp trong khi SATRIA lại có hậu:D.
SATRIA
NÓI 1 CHÚT VỀ SUZUKI SPORT

RGV
NÓI 1 CHÚT VỀ SUZUKI SPORT

E chỉ biết có thế:D giá thì E không biết nhưng làm ở đâu thì E biết:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/4/07
809
691
108

Em thấy satria đời 2000-2001 là đẹp nhất:D

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Năm 1998 e chạy RGV màu tím chấp Satria 1 cột đèn bác ạ ;):D
Bác có thể mua ở 1 tiệm chuyên về Su xì po trên đường Hoàng Văn Thụ (cách ngã tư Phú Nhuận 100m hướng về phía sân bay), rất nhiều xe cả cũ lẫn mới.

• Like
Reactions: thangmy
Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Trích đoạn: mazda3black

Bác có thể mua ở 1 tiệm chuyên về Su xì po trên đường Hoàng Văn Thụ (cách ngã tư Phú Nhuận 100m hướng về phía sân bay), rất nhiều xe cả cũ lẫn mới.

Năm đó em chạy chiếc Satria đây. Thấy bác ôm cột đèn mà không kịp...

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Trích đoạn: KhanhLinh

Trích đoạn: mazda3black

Năm đó em chạy chiếc Satria đây. Thấy bác ôm cột đèn mà không kịp...
[8|]

Last edited by a moderator:
A1
14/12/03
2.555
4.253
113

@mazblack:Thôi bác ạ. Chắc bác ấy chỉ có ý đùa .:D

Trở lại vấn đề Xe Sport và Satria thì bây giờ hầu như không còn xe Satria nữa bác ạ vì Satria ít về lắm. Thấy toàn là RGV, mà RGV thì toàn mấy "tay lái lụa" lên xe là chạy cho hết ga hết số. cũng 8,9 năm rồi thì còn gì là ngon nữa. Ngã ba Trần Huy Liệu và Hòang Văn Thụ em thấy nhiều cửa hàng chuyên bán xe 2 thì cũ (RGV,Nova....) nhìn thì chiếc nào cũng mới tinh, sơn bóng lóang nhưng không biết sơn đi sơn lại bao nhiêu lần, còn máy thì không biết được vì toàn đi ngang nhìn. :D

• Like
Reactions: thangmy