Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Lâu rồi không mở thớt. Nay làm cái này để lưu trữ không ảnh Khu Đông năm 2019. Qua đó, để có cái nhìn tổng quát mức độ đô thị hoá, cũng như mỗi người có thể có nhận định riêng của mình về khả năng ... vệt dầu sẽ loang hướng nào? Đến đâu? Thời điềm nào nó có thể đến? ...

Đầu tiên, ... tiền đâu, là khu Thảo Điền trải dài đến sông Rạch Chiếc. Nó bắt đầu đi vào giai đoạn ổn định, để tiến tới giai đoạn ... làm đẹp. Mảng xanh đã dần biến mất.
Nơi ghi dấu đô thị hoá khu Đông

Attachments

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Khu này tạm gọi khu An Phú, An Khánh đi. Ngoài khu Cityhorse còn một số đất trống cđt chưa xây dựng thì còn có mảng xanh chạy dọc MCT, mà cái mảng xanh này lại quy hoạch là đất hạ tầng kỹ thuật khá lớn :eek::eek::eek:, còn lại là đất y tế, đất giáo dục và đất ... hỗn hợp. Coi như quỹ đất dành phát triển “đơn vị ở” đã hiếm hoi.

Khu này với khu Thảo Điền bên trên và khu Thủ Thiêm có thể xem là các khu vực ... không có đường hẻm (có nhưng ít, ko đáng kể).

Attachments

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Khu này cũng là một khu ... không đường hẻm. Mảng xanh còn ... đông, thậm chí còn trồng lúa, kết nối khu này có gì đó nghẹn nghẹn rất ức chế mặc dù đã có cầu Thời Đại. Mật độ dân cư còn ... thưa thớt, thưa thớt do đầu cơ tích trữ là chính.

Attachments

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Khu này tạm gọi khu An Phú, An Khánh đi. Ngoài khu Cityhorse còn một số đất trống cđt chưa xây dựng thì còn có mảng xanh chạy dọc MCT, mà cái mảng xanh này lại quy hoạch là đất hạ tầng kỹ thuật khá lớn :eek::eek::eek:, còn lại là đất y tế, đất giáo dục và đất ... hỗn hợp. Coi như quỹ đất dành phát triển “đơn vị ở” đã hiếm hoi.

Khu này với khu Thảo Điền bên trên và khu Thủ Thiêm có thể xem là các khu vực ... không có đường hẻm (có nhưng ít, ko đáng kể).
View attachment 1903018
Em hỏi bác Ba xí là e nhìn cái công viên VCP nó nhô ra seo ko ăn nhập gì vô khúc sông thiệt đẹp :(

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.592
113
35
Cho Em góp khu em yêu thích và đang tập trung môi giới sản phẩm tại đó nhé.
Mấy bác quan tâm có thể nhớ đến em nha: sản phẩm hiện hữu có nhà phố compound Palm Residence, nhà phố Lakeview City, căn hộ Palm Heights , đất TĐC Nam Rạch Chiếc.... Sản phẩm trong tương lai "gần" có Sentunia An Phú, Sai Gòn Sport City, Him Lam Bình An...
Mảng xanh và sông nước bao bọc, vị thế khá giống Thảo Điền, và tuyệt đối là khu không đường hẻm :D
Em có niềm tin tương lai NRC sẽ đồng bộ sớm (hơn Thủ Thiêm bà Thạnh Mỹ Lợi... ) với 1 quy hoạch bài bản, độc đáo, đa dạng các sản phẩm và có giá trị bền vững

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Em hỏi bác Ba xí là e nhìn cái công viên VCP nó nhô ra seo ko ăn nhập gì vô khúc sông thiệt đẹp :(
Cái đó nó làm theo cầu cảng trước đây.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Cho Em góp khu em yêu thích và đang tập trung môi giới sản phẩm tại đó nhé.
Mấy bác quan tâm có thể nhớ đến em nha: sản phẩm hiện hữu có nhà phố compound Palm Residence, nhà phố Lakeview City, căn hộ Palm Heights , đất TĐC Nam Rạch Chiếc.... Sản phẩm trong tương lai "gần" có Sentunia An Phú, Sai Gòn Sport City, Him Lam Bình An...
Mảng xanh và sông nước bao bọc, vị thế khá giống Thảo Điền, và tuyệt đối là khu không đường hẻm :D
View attachment 1903097 View attachment 1903098Em có niềm tin tương lai NRC sẽ đồng bộ sớm (hơn Thủ Thiêm bà Thạnh Mỹ Lợi... ) với 1 quy hoạch bài bản, độc đáo, đa dạng các sản phẩm và có giá trị bền vững
View attachment 1903100
khu vực bác khoanh vùng kéo dài đến đụng sông Rạch Chiếc theo hướng Liên Phường cũng là khu vực quy hoạch đẹp, ko có đường hẻm. Rất tiếc là có nhiều dự án 1/500 thời kỳ đầu (sở VHTT, Phú Nhuận, An Thiên Lý, Bách Khoa, Nam Long, Kiến Á, ...) được cấp sổ đất mà ko phải xây nhà nên ... rất thích hợp cho giới đầu cơ tích trữ, nên khó hoặc lâu rất lâu để có thể kéo dân về ở. Ngoài ra còn có một số dự án 1/500 chết yểu như: Bách Giang, Đông Dương, bị dính cái NĐ 181 làm cho nó nham nhở về hạ tầng, xanh rì cỏ mọc mà chẳng biết tháo gỡ bằng cách nào. Các dự án thế hệ thứ hai gồm có: Hưng Phú 1&2, Khang An, Khang Việt, ... thì xây nhà mới cấp sổ mà dự án lại ra không đúng thời điểm nên ... ngắc ngoải cho gần đây mới có sức sống.

Riêng khi HL-BA có vẻ phải lâu chứ ko mau được. Còn khu Nam Rạch Chiếc thì ... còn khó nói hơi nữa, nó là “Thủ Thiêm tập 2” nên ... hãy đợi đấy, nếu nó ko bị sượng vụ này thì giờ cũng ... ngon lành rồi.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Khu vực màu vàng mật độ dân cư đã phủ kín. Các khu vực màu xanh là nhưng nơi có dự án 1/500 phần thì vướng về pháp lý, phần thì như đã nói ở trên. Nhưng dân về ở cũng đã hừm hừm dù ko mạnh bằng khu màu vàng.

Attachments

12/10/07
2.646
10.496
113
Mấy khu bên trên, ngoại trừ một vài mảnh nhỏ hiếm hoi như BRC, pháp lý còn mông lung, phần còn lại coi như đã an bài. Tình trạng hiện hữu đã đủ để xác định vị thế của từng khu, và cứ thế chúng sẽ từ từ được lấp đầy thôi, không thay đổi được gì nhiều.

Tạm coi những phần trên là phần bàn đạp của khu Đông thì chờ xem cập nhật cái phần khu Đông mở rộng của bác Ba Văn