Tập Lái
25/2/14
16
29
13
Bác nào chuẩn bị kí hdmb hay có ý định mua dự án của novaland thì lưu ý nhé. Mình kí hđdc mua riversides nhà bè từ 12/2015, thời gian giao nhà là 6/18. Hđdc không hề có điều khoản giao nhà sớm hoặc muộn hơn 6/18. Bên minh thanh toán đúng lịch thanh toán trong hđdc, có một đợt mình thanh toán trể chỉ một ngày và anh Nô đã phạt lãi chậm trả theo đúng thỏa thuận trong hđdc không sai một ly. Chuyện không có gì đáng nói cho đến khi quý cty novaland này đề nghị mình kí hdmb với thời hạn giao nhà 9/18 +_ 3 tháng và cty tự ý thêm một số điều khoản bất lợi cho bên mua với ly do la cty đã đăng ký mẫu hdmb với cục qlct mà các diều khoản này hoàn toàn không có trong hđdc trước đó. khi Bên mình đề nghi kí hdmb theo đúng cam kết trong hđdc thì đại diện nova đề nghị thanh lý hđdc và chỉ hoàn trả đúng số tiền mình đã đóng đến thời điểm hiện tại. Như vậy cho thấy cty này hoàn toàn không tôn trọng cam kết trong hđdc và có ý định sử dụng vốn miễn phí số tiền mình đã đóng cho cty. Các bác rút kinh nghiêm khi mua bất kỳ dự án nào của anh Nô nhé

Hạng D
12/7/13
2.069
7.697
133
Hồ Chí Minh
bác nói sao chứ hđ bao giờ cũng có điều khoản dự kiến bàn giao nhà vào quý/năm và bàn giao nhà có thể sớm hoặc trễ hơn +- 3 tháng
Nhà ở hình thành tương lai sao chắc chắn thời gian giao nhà vào đúng t6/2018 được

Hạng B2
22/6/13
176
244
43
Bác nào chuẩn bị kí hdmb hay có ý định mua dự án của novaland thì lưu ý nhé. Mình kí hđdc mua riversides nhà bè từ 12/2015, thời gian giao nhà là 6/18. Hđdc không hề có điều khoản giao nhà sớm hoặc muộn hơn 6/18. Bên minh thanh toán đúng lịch thanh toán trong hđdc, có một đợt mình thanh toán trể chỉ một ngày và anh Nô đã phạt lãi chậm trả theo đúng thỏa thuận trong hđdc không sai một ly. Chuyện không có gì đáng nói cho đến khi quý cty novaland này đề nghị mình kí hdmb với thời hạn giao nhà 9/18 +_ 3 tháng và cty tự ý thêm một số điều khoản bất lợi cho bên mua với ly do la cty đã đăng ký mẫu hdmb với cục qlct mà các diều khoản này hoàn toàn không có trong hđdc trước đó. khi Bên mình đề nghi kí hdmb theo đúng cam kết trong hđdc thì đại diện nova đề nghị thanh lý hđdc và chỉ hoàn trả đúng số tiền mình đã đóng đến thời điểm hiện tại. Như vậy cho thấy cty này hoàn toàn không tôn trọng cam kết trong hđdc và có ý định sử dụng vốn miễn phí số tiền mình đã đóng cho cty. Các bác rút kinh nghiêm khi mua bất kỳ dự án nào của anh Nô nhé
quy định cho phép CDT chậm 3 tháng.

Tập Lái
25/2/14
16
29
13
Quy định ở đâu vậy bác? khẳng định điều này không hề dc thỏa thuận trong hđdc mình kí năm 2015. bác nào mua riversides nhà bè thời điểm 2015 sẽ biết hddc ntn. Đồng ý tài sản hình thành trong tương lai nhưng lich thanh toán của mình là cố định và cty không đồng ý chỉnh sửa tương ứng trong trường hợp cty thấy có khả năng trể tiến độ mà dồn bất lợi cho người mua. Đợt tt cuối cùng sẽ rơi vào 6/18 luôn với tổng số tiền phải thanh toán cho cty chiếm 99% giá trị hd. hiện giờ mình đã thanh toán 79% theo đúng qd trong hddc.

Lưu ý là cty đưa thời hạn giao nhà mới la 9/18 +- 3 tháng nha các bác, không fai la 6/18 theo hddc nhé

cty yêu cầu thanh toán phải đúng hạn. Người mua chậm một ngày cty phạt ngay và luôn vậy mà cty tự ý thêm điều khoản chậm 3 tháng và ép kí hdmb nếu không sẽ thanh lý. Nếu giao nhà chậm theo hđdc mà cty chịu phạt theo hddc thì không có gì để bàn rồi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/6/13
176
244
43
Quy định ở đâu vậy bác? và điều này không hề dc thỏa thuận trong hđdc. Nếu có trong hđdc hoặc chậm mà cty chịu phạt thì không có gì để bàn, đằng này tự ý thêm điều khoản chậm 3 tháng nhưng cty không chịu trách nhiệm gì mới là điều đáng nói. Người mua chậm một ngày cty phạt ngay và luôn ma bác
Bác xem Thông tư này 03 /2014/TT-BXD.

• Like
Reactions: huyho and Voibin
Tập Lái
25/2/14
16
29
13
vậy thong tu đó cho phép CTD thu tiền trước 99% va giao nhà trể sao bác? Giao nhà trể thì fai chỉnh lịch thanh toán cho khách chứ sao lại dọa thanh lý?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
14/6/17
87
116
33
Lịch thanh toán hợp lý phải là đóng cỡ 40-45% khi có thông báo nhận nhà. Khi ký HDMB bác phải lưu ý chổ này, để bọn cđt có bị chậm tiến độ thì mình cũng ko bị ngâm vốn, với bọn nó cũng ráng làm cho nhanh để còn giao nhà lấy 1/2 tổng tiền còn lại.
Nhưng Bọn Cđt luôn cầm cái cán, luôn luôn là như vậy. Thôi thì bác chịu khó đợi thêm vài tháng.

Hạng B2
16/12/10
202
7.153
93
Quy định ở đâu vậy bác? khẳng định điều này không hề dc thỏa thuận trong hđdc mình kí năm 2015. bác nào mua riversides nhà bè thời điểm 2015 sẽ biết hddc ntn. Đồng ý tài sản hình thành trong tương lai nhưng lich thanh toán của mình là cố định và cty không đồng ý chỉnh sửa tương ứng trong trường hợp cty thấy có khả năng trể tiến độ mà dồn bất lợi cho người mua. Đợt tt cuối cùng sẽ rơi vào 6/18 luôn với tổng số tiền phải thanh toán cho cty chiếm 99% giá trị hd. hiện giờ mình đã thanh toán 79% theo đúng qd trong hddc.

Lưu ý là cty đưa thời hạn giao nhà mới la 9/18 +- 3 tháng nha các bác, không fai la 6/18 theo hddc nhé

cty yêu cầu thanh toán phải đúng hạn. Người mua chậm một ngày cty phạt ngay và luôn vậy mà cty tự ý thêm điều khoản chậm 3 tháng và ép kí hdmb nếu không sẽ thanh lý. Nếu giao nhà chậm theo hđdc mà cty chịu phạt theo hddc thì không có gì để bàn rồi
Theo kinh nghiệm của mấy anh chia sẻ thì anh lên thẳng trụ sở chính, làm căng ... may ra mới ăn thua. Cần thủ sẵn vài cơ sở pháp lý để bọn nó thấy bất lợi nếu làm căng, vd: chưa ký hdmb mà đã bắt khách hàng thanh toán 79% là sai luật cmnr

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Mua chung cư thì đợi xây xong rồi mua, có thiếu đâu mà lo.
Cứ đem tiền cúng cho tụi này, mang cái tức vào người, mất cơ hội làm ăn .....

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Mua nhà ở hình thành trong tương lai là nắm đằng dao.
Mua qua hđ cọc là nắm mà không đeo bao tay.
Giờ Nova mà làm đúng hợp đồng là nó huỷ cọc rồi đền theo lãi suất (chắc trong hđ cọc chỉ ghi đến thế)
Bởi vậy bao nhiêu cc ở rồi sổ rồi không mua Ở mà lao vào cái chưa xây. Còn mua đầu tư thì thị trường VN nó thế rồi, chơi được thì chơi thôi, haiz.

• Like
Reactions: minhhau09