Tập Lái
6/8/09
19
0
0
cháu thấy ổ CD có đến ô số 6 nên cháu nghĩ là ổ CD 6 đĩa nhưng khi nhét đĩa vào rồi,rồi thêm cái nữa thì ko được. Thế là như nào ạ. Và còn cái vụ auto của điều hòa là nút nào ạ. cháu thường vặn ngược chiều kim đồng hồ hết cỡ thì có chữ Lo,hình như đó là chế độ auto ạ(giống máy lạnh). Mong các bác chỉ giáo ạ

Hạng B1
20/12/06
60
0
6
Hà Nội
Đấy TH bán xe không có hướng dẫn sử dụng nên cứ phải mò mẫm. Mệt phết.

Hạng B2
26/7/09
104
7
18
Ổ CD Carens chỉ có một đĩa thôi, 6 cái ô đó để chọn thự tự bài muốn nghe, nhấn vào nút có chử AUTO là chọn chế độ tự động, điều hoà chở ra nhiệt độ mà mình đã định trước, can thiệp bằng tay vào nút bất kỳ trên điều hoà nó sẽ chuyển sang chế độ thủ công, bác để vặn về chử Lo (Low) là bác đã cho nhiệt độ trong xe mức thất nhất, bác không nên để ở mức này vì ở mức này sẽ làm cho lốc lạnh hoạt động liên tục, nặng máy, tốn xăng, nhanh hư lốc lạnh.

Tập Lái
6/8/09
19
0
0
cám ơn bác nhé, hôm nào rỗi cháu post con cà rem nhà cháu lên. Màu kem (theo cháu thì màu này đẹp) độc,ít thấy mầu này ngoài đường luôn

Tập Lái
6/8/09
19
0
0
cho cháu hỏi có phải những xe nhập thì phần sơn sát gầm có phải sơn sần ko,còn xe TH lắp thì là sơn mịn. Cháu nghe nói sơn sần thế để cách âm,đúng ko ạ.

Hạng B2
26/7/09
104
7
18
alooto nói:
thật ra ổ đó bỏ được 6 đĩa,nhưng do về tới TH nên như vậy đó,thông cảm đi bạn

Có phải bác đi Carens màu đen 43s 4788 hay đậu ở Nguyễn Văn Linh Không thế?

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
TranDat24 nói:
cho cháu hỏi có phải những xe nhập thì phần sơn sát gầm có phải sơn sần ko,còn xe TH lắp thì là sơn mịn. Cháu nghe nói sơn sần thế để cách âm,đúng ko ạ.

Xe Trường Hải ráp thì k biết, nhưng xe nhập thì gầm có xịt 1 lớp chống ồn. Nó sần sùi và dẻo như nhựa đường

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
alooto nói:
thật ra ổ đó bỏ được 6 đĩa,nhưng do về tới TH nên như vậy đó,thông cảm đi bạn

Hahaha, vụ này mới nghe lần đầu đó bác... 6 đĩa là 6 đĩa, 1 đĩa là 1 đĩa, tất cả đều là options. Hầu hết các xe đều có cho mình chọn 1 CD, 6 CD hay DVD. Nếu bác đặt hàng riêng thì có thể chọn options, còn mua xe của TH thì có gì lấy nấy thôi.
Với lại tiền nào của nấy. muốn ngon thì thêm tiền vô.