Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Hi các chiến binh khủng long,
em gọi vậy vì thấy hầu hết các bác chơi off road bây giờ có xu hướng thay máy lớn, cầu, số khủng tương đương máy và xác nhẹ.
em đi ngược lại một chút nên mở thớt này.
máy nhỏ, xác nhẹ, cấu hình đơn giản, gom đồ dư thừa của các bác dưới hình thức cho, tặng, giúp đỡ và mua rẻ.
do đặc điểm của môn chơi offroad, em đi tiên phong với cấu hình nhỏ và rẻ. cũng không biết là đi về đâu nhưng hi vọng sau 1 mùa thì em sẽ tham gia tối đa và gắng đu theo các xe khủng nhưng hạn chế bị dắt mũi càng nhiều càng tốt.
thớt này mở ra theo tiến độ làm xe, khi xe xong cũng là lúc biết được kết quả, các bác cứ chém, phản biện, chê bai. mỗi một đóng góp của các bác dù xấu, dù tốt em đều cảm ơn. mong sao những người có điều kiện kinh tế hạn hẹp sẽ biết cách làm thế nào để cũng vào rừng vui vẻ với niềm đam mê của mình với khẩu hiệu quen thuộc " Off road- Giao lưu- Thân Thiện- Bổ Ích" và " No Road, No Problem".

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/7/12
581
4
18
tp hcm
@ Bác daugia : em cũng có 1 con land cộc , đang : đồng - sơn - máy - nệm - điện
( cứ gọi là đại tu ) .

Tiêu chí : Máy nhỏ , xác nhẹ , cấu hình đơn giản .... và quan trọng là đăng kiểm được .....

Chổ nào chạy được thì chạy , chỗ nào chạy không được thì tời ...

Hi vọng hoàn chỉnh trước mùa mưa nằm nay ....
daugia24h nói:
em gọi vậy vì thấy hầu hết các bác chơi off road bây giờ có xu hướng thay máy lớn, cầu, số khủng tương đương máy và xác nhẹ.
máy nhỏ, xác nhẹ, cấu hình đơn giản, gom đồ dư thừa của các bác dưới hình thức cho, tặng, giúp đỡ và mua rẻ.
do đặc điểm của môn chơi offroad, em đi tiên phong với cấu hình nhỏ và rẻ. cũng không biết là đi về đâu nhưng hi vọng sau 1 mùa thì em sẽ tham gia tối đa và gắng đu theo các xe khủng nhưng hạn chế bị dắt mũi càng nhiều càng tốt.
thớt này mở ra theo tiến độ làm xe, khi xe xong cũng là lúc biết được kết quả, các bác cứ chém, phản biện, chê bai. mỗi một đóng góp của các bác dù xấu, dù tốt em đều cảm ơn. mong sao những người có điều kiện kinh tế hạn hẹp sẽ biết cách làm thế nào để cũng vào rừng vui vẻ với niềm đam mê của mình với khẩu hiệu quen thuộc " Off road- Giao lưu- Thân Thiện- Bổ Ích" và " No Road, No Problem".

Last edited by a moderator:
Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
hoaata nói:
@ Bác daugia : em cũng có 1 con land cộc , đang : đồng - sơn - máy - nệm - điện
( cứ gọi là đại tu ) .

Tiêu chí : Máy nhỏ , xác nhẹ , cấu hình đơn giản ....

Chổ nào chạy được thì chạy , chỗ nào chạy không được thì tời ...

Hi vọng hoàn chỉnh trước mùa mưa nằm nay ....
daugia24h nói:

Đề nghị các bác khoan bàn về chiếc này nhé ! Vì còn nhiều thứ phải làm trên bàn trước khi...lên bàn phím . :D

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Daihatsu Feroza hay Suzuki Samurai vậy bác Đấu? em thấy 2 em này là đại diện tiêu biểu nhất cho dòng nhỏ mà có võ.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
TOY nói:
Daihatsu Feroza hay Suzuki Samurai vậy bác Đấu? em thấy 2 em này là đại diện tiêu biểu nhất cho dòng nhỏ mà có võ.
Không biết nên gọi là gì vì đồ ráp lên nó là " Liên Hợp Quốc". anh sẽ từ từ Post hình và các giai đoạn thực hiện.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
nguoiphutinh nói:
Kệ, cứ 200 1 lần. Cúng có tiền bia đi off. Đỡ xin vợ đồng nào hay đồng đó.
Nhẹ xác, khỏi phải kéo ai. Mấy anh, bứt láp lấy tiền ..........xe "ôm" phải chăng cũng đủ sở hụi

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Dù nhẹ hay nặng thì trong offroad cũng không tránh khỏi cứu, kéo. Tuy nhiên, nhẹ thì tời dễ và nhanh hơn.