Hạng C
10/9/12
612
712
123
đứa bạn em mới nhận được thông báo từ chối bảo hiểm của thằng phú Hưng (nghe giống miến phú Hưng quá ) ! Trên đường đi đá nhỏ văng vào két nước gây thủng, làm nóng máy và chết máy giữa đường, khởi động ko được nên gọi bảo hiểm tới kéo xe về hãng báo giá sửa hơn 100 chai cho cái động cơ con vios. Thằng bảo hiểm chỉ chịu bh cái két nước làm mát, vãi thật! Theo các bác vụ này nên khuyên bạn sao đây? Có nên thuê luật sư ko?
Ôi bảo hiểm Phú Hưng !

• Like
Reactions: ngr040
Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
đứa bạn em mới nhận được thông báo từ chối bảo hiểm của thằng phú Hưng (nghe giống miến phú Hưng quá ) ! Trên đường đi đá nhỏ văng vào két nước gây thủng, làm nóng máy và chết máy giữa đường, khởi động ko được nên gọi bảo hiểm tới kéo xe về hãng báo giá sửa hơn 100 chai cho cái động cơ con vios. Thằng bảo hiểm chỉ chịu bh cái két nước làm mát, vãi thật! Theo các bác vụ này nên khuyên bạn sao đây? Có nên thuê luật sư ko?View attachment 1770326

nước làm mát đã thoát hết xuống đường hổng con giọt nèo khiến động cơ quá nóng
có thể các piston đã bị "ríp pê" (grippé, Pháp) kẹt cứng ngắc trong các nòng xy lanh

hổng rành chiện bảo hiểm
hóng

à mà trên táp lô các xe luôn có đồng hồ hiển thị (hay đèn báo) nhiệt độ mừ
khí thấy bất cứ cái đèn nèo sáng là nên tấp lề tắt máy tìm hiểu

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.202
113
nước làm mát đã thoát hết xuống đường hổng con giọt nèo khiến động cơ quá nóng
có thể các piston đã bị "ríp pê" (grippé, Pháp) kẹt cứng ngắc trong các nòng xy lanh

hổng rành chiện bảo hiểm
hóng

à mà trên táp lô các xe luôn có đồng hồ hiển thị (hay đèn báo) nhiệt độ mừ
khí thấy bất cứ cái đèn nèo sáng là nên tấp lề tắt máy tìm hiểu
Tôi đã từng bị thủng két nước nên nhiệt độ máy vọt lên mức đỏ và tắt máy luôn.
Giờ bảo hiểm nó kết luận như vậy là đúng rồi, giờ muốn tăng thiệt hại thì thuê luật sư. :D

Hạng D
6/12/06
1.219
17.160
113
40
Mình bị con xe máy tông bể cái mâm trước trái,nhưng mình khai lỗi mình,xe máy cho đi,ko kêu công an,đường đông nên ko kêu công an,ko có ảnh hiện trường---->bảo hiểm chỉ đền có 50%, vậy bảo hiểm đúng hay chưa đúng các anh?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.202
113
Mình bị con xe máy tông bể cái mâm trước trái,nhưng mình khai lỗi mình,xe máy cho đi,ko kêu công an,đường đông nên ko kêu công an,ko có ảnh hiện trường---->bảo hiểm chỉ đền có 50%, vậy bảo hiểm đúng hay chưa đúng các anh?
Nó nhân nhượng cho anh chứ nó hoàn toàn có quyền từ chối bồi thường.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
đứa bạn em mới nhận được thông báo từ chối bảo hiểm của thằng phú Hưng (nghe giống miến phú Hưng quá ) ! Trên đường đi đá nhỏ văng vào két nước gây thủng, làm nóng máy và chết máy giữa đường, khởi động ko được nên gọi bảo hiểm tới kéo xe về hãng báo giá sửa hơn 100 chai cho cái động cơ con vios. Thằng bảo hiểm chỉ chịu bh cái két nước làm mát, vãi thật! Theo các bác vụ này nên khuyên bạn sao đây? Có nên thuê luật sư ko?View attachment 1770326
Nên và mất thêm ít tiền cho luật sư, tiền sửa xe anh vẫn phải trả.

Xe vios bèo nhỉ, các xe khác nó tự ngắt máy chứ không để bị lột biên. Con Laccetti của em bị hỏng van hằng nhệt nước làm mát, nó ngắt điều hòa, sau là ngắt máy để bảo vệ khỏi bị lột biên.