Hạng B2
20/3/19
391
2.826
121
Chào cccm, chả là người nhà em tính mua căn bên One Verandah, nên em mạo mụi mở thờ-rét tìm hiểu xem về tính pháp lý cũng như nó có đáng với giá tiền và so với các dự án khác trong khu vực TML có ngon không ạ?

Em cám ơn cccm rất nhiều !

Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
Khu vực này 2 dự án vị trí đẹp nhất là Đảo Kim Cương và One Verandah
Xét về giá: 2 dự án giá tương đương nhau, Đảo KC giá nhỉnh hơn 1 chút
Xét về pháp lý: Đảo KC đã có sổ, One mới giao nên chưa nhưng cđt Mapple Three khá có tiếng nên bác cứ yên tâm phần này
Xét về vị trí: 2 dự án đều sát sông và gần nhau tuy nhiên Đảo KC 3 mặt sông nên đẹp hơn chút
Xét về tiện ích: Đảo quy mô rộng hơn, an ninh chặt chẽ, hồ bơi làm bài bản và yên tĩnh phù hợp khách hàng trung tuổi trở lên . One thì thiết kế mở hơn, ra vào cũng thuận tiện dễ hơn phù hợp KH trẻ
Nhìn chung cá nhân e nếu mua e sẽ chọn Đảo KC do phù hợp với nhu cầu của e. Còn bác thì cứ đi xem 2 dự án thấy thích cái nào hơn thì ở thôi ko cần lo các vấn đề khác. 2 dự án này đẹp nhất Thạnh Mỹ Lợi rồi, mốt WaterBay hoặc 1 loạt dự án dọc Mai Chí Thọ của Nova bán thì làm có thể đẹp hơn nhưng vị trí sure kiếm ko ra dự án khác nữa đâu. Chúc bác tìm đc nơi an cư
P/s nếu muốn xem One thì hú e cho số bạn sale chuyên bên này dẫn xem thoải mái nè

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Em vote đảo kim cương nhé
Rất nhiều tiện ích, rộng, ở như Resort
Có điều chung cư cũ nên ko có khả năng tăng giá

Hạng B2
4/11/11
233
555
93
Xét về pháp lý: Đảo KC đã có sổ, One mới giao nên chưa nhưng cđt Mapple Three khá có tiếng nên bác cứ yên tâm phần này
Xét về vị trí: 2 dự án đều sát sông và gần nhau tuy nhiên Đảo KC 3 mặt sông nên đẹp hơn chút
Xét về tiện ích: Đảo quy mô rộng hơn, an ninh chặt chẽ, hồ bơi làm bài bản và yên tĩnh phù hợp khách hàng trung tuổi trở lên . One thì thiết kế mở hơn, ra vào cũng thuận tiện dễ hơn phù hợp KH trẻ
Nhìn chung cá nhân e nếu mua e sẽ chọn Đảo KC do phù hợp với nhu cầu của e. Còn bác thì cứ đi xem 2 dự án thấy thích cái nào hơn thì ở thôi ko cần lo các vấn đề khác. 2 dự án này đẹp nhất Thạnh Mỹ Lợi rồi, mốt WaterBay hoặc 1 loạt dự án dọc Mai Chí Thọ của Nova bán thì làm có thể đẹp hơn nhưng vị trí sure kiếm ko ra dự án khác nữa đâu. Chúc bác tìm đc nơi an cư
P/s nếu muốn xem One thì hú e cho số bạn sale chuyên bên này dẫn xem thoải mái nè
Ủa em tưởng giá One Verandah đắt hơn ĐKC vì mặt bằng giá và thiết kế mới hơn ĐKC chứ nhỉ?

Tập Lái
31/10/16
21
42
23
Hồi đó em mua One ngay khi mở bán. Ôm hơn 1 năm, rồi nó ra HĐMB ngay đợt dịch lại còn bắt nhận nhà sớm. Ôi dồi em cắt lỗ luôn.
Sợ tới già :(
Còn dự án được hay ko bác phải coi trong nhóm cư dân. Nhóm đó kêu nhiều quá nên bán xong em out rồi.
CĐT Maple tree thì ban đầu em cũng nghĩ ok lắm. Nhưng lúc xây xong mới thấy cđt của office tư duy khác với residence. Nhiều sạn á bác. Bữa còn ko có sảnh, bị kêu ca riết hình như đã làm sảnh rồi thì phải

Hạng B2
20/3/19
391
2.826
121
Anh cho em hỏi, em nghe nói bên One đang bán lỗ khác nhiều, có lý do gì ko ạ? Sale kia chào bên em căn so với giá trên giấy CĐT lỗ cả 500tr luôn ấy.

Anh có quen sale bên ĐKC ko nhỉ?

• Wow
Reactions: thach.sanh
Hạng D
4/5/15
4.007
21.693
113
Anh cho em hỏi, em nghe nói bên One đang bán lỗ khác nhiều, có lý do gì ko ạ? Sale kia chào bên em căn so với giá trên giấy CĐT lỗ cả 500tr luôn ấy.

Anh tham khảo giá và layout của feliz en vista gần đó thì sẽ biết tại sao One nó bán cắt lỗ thôi

Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
Đợt trước One bán cắt lỗ là do cđt xây nhanh quá nên giao nhà khách ngộp tiền. Bây giờ hiếm căn nào bán lỗ lắm, nếu có thì bác xem hướng ntn có hợp hay ko. Zalo mình 0938631579 add để mình nhắn bên đảo kc qua xem nhà cho biết

Hạng B2
8/2/12
229
891
103
Qua ĐKC mua cho nó lành bác, thằng OV, dự án đầu của mapletree nên layout tởm lắm, độ hòa thiện kém, CCCC mà ko có đc cái sảnh, giá lại cao. Em thấy tòa rao bán lỗ

Tập Lái
27/10/19
35
86
18
34
Mình cư dân One đây , thật ra 9 người 10 ý , anh có tiền rồi thì cứ cân nhắc cho kỹ , ở chung cư thì quan trọng là mình cần gì thôi , sảnh siếc hoa hoè như feliz chả dùng bao giờ trừ mấy cô cậu thích sống ảo , riêng về one thì mình đánh giá cao nhất vấn đề thoáng mát , như nhà anh sát biển vậy, rất thoải mái và tốt cho sức khoẻ ... hầu như ko có dự án nào ở khu TML này được như vậy
Trước khi xuống tiền mua One , mình đi hầu hết các dự án ở khu TML này ko dưới 3 lần với khung giờ trải điều từ sáng tới tối nên gần như khá chắc chắn khi quyết định