Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong
RE: Phái nữ sau tay lái

sao cái ảnh của bác Roadtuner xe dừng rồi mà bánh vẫn quay tít mù tung cả cát lên thế, hay là em ngồi trên ba đờ sốc nặng quá xe không chạy được.

Hạng B2
28/1/05
111
10
18
www.google.com

Trích đoạn: STINGER

Bốc phét, khi bất xi nhan phải mà đánh lái sang trái thì đèn xi nhan sẽ tắt ngay. ko lẽ con mẹ đó lại dùng tay giữ cần gạt xi nhan lại (?)

Bác Stinger không chịu khó quan sát rồi. Khi bác bật xi nhan, nhưng chưa đánh lái về bên cần rẽ, thì bác đánh vô lăng theo chiều ngược lại thoải mái, xi nhan cũng không tắt đâu. Đến khi nào bác bẻ vô lăng theo đúng chiều xi nhan, đến một góc nào đó, sẽ nghe "tách" một cái. Sau lúc ấy bác trả lái thì xi nhan nó mới tự tắt cho bác.
Đó là một cơ cấu cơ khí, có bánh xe nhỏ quay theo trục tay lái, để gạt cái lẫy hãm của cần tín hiệu xi nhan. Bánh xe phải quay cùng chiều với lẫy thì mới có tác dụng. Từ ngày tôi bé tẹo, đi xe Uaz đã nhìn thấy cái này rồi. Đến nay chắc vẫn là cơ cấu ấy thôi.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Bác Stinger không chịu khó quan sát rồi. Khi bác bật xi nhan, nhưng chưa đánh lái về bên cần rẽ, thì bác đánh vô lăng theo chiều ngược lại thoải mái, xi nhan cũng không tắt đâu. Đến khi nào bác bẻ vô lăng theo đúng chiều xi nhan, đến một góc nào đó, sẽ nghe "tách" một cái. Sau lúc ấy bác trả lái thì xi nhan nó mới tự tắt cho bác.
Đó là một cơ cấu cơ khí, có bánh xe nhỏ quay theo trục tay lái, để gạt cái lẫy hãm của cần tín hiệu xi nhan. Bánh xe phải quay cùng chiều với lẫy thì mới có tác dụng. Từ ngày tôi bé tẹo, đi xe Uaz đã nhìn thấy cái này rồi. Đến nay chắc vẫn là cơ cấu ấy thôi.
Ô thế ạ, kỳ diệu thật ! bây giờ thì em đã hiểu, Kính các bác !

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: bman

Ngạn ngữ Nga có câu: Pizda za ruliem ne ezda
Tạm dịch: Phụ nữ chạy xe thật tuyệt vời...

Có phải phở bao giờ cũng nhiều nước hơn cơm!?

Có phải đúng là ngạn ngữ Nga không bác, sao thấy có vẻ không giống nhỉ, cứ như là tiếng Tây Ban Nha hay Bồ Đào Nha ấy.

"Anh em cũng chẳng muốn chán cơm thèm phở,
Nhưng phải công nhận phở nhiều nước hơn cơm!"

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Trích đoạn: mazspeed

"Anh em cũng chẳng muốn chán cơm thèm phở,
Nhưng phải công nhận phở nhiều nước hơn cơm!"
Đúng thiệt , cái vụ nuóc thì wá chính xác !

Em nói không có ý gì xấu xa đâu , các bác đùng xóa nh..i..é !!

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: Awake

CSGT thấy 1 chiếc xe chạy lờ đờ trên đường QL thì rất ngạc nhiên, liền phóng lên chặn chiếc xe đó lại. lái xe là 1 phụ nữ.

CSGT: Tại sao chị đi quá chậm trên đường QL?
Phụ nữ: Vì tôi thấy biển báo đoạn đường chỉ được đi 20km/h.
CSGT: Chị nhầm rồi. Đấy là biển báo đây là đường số 20.

CSGT sau đó nhìn vào băng ghế sau, thấy 1 người phụ nữ khác đang run lẩy bẩy, mặt tái mét.

CSGT: Người nhà của chị bị làm sao vậy?
Người phụ nữ lái xe trả lời tỉnh bơ: À, chúng tôi vừa đi qua đường số 285.
Chịu bác!:D:D:DVợ bác đi về kể lại phải không ạ???:D

Tập Lái
3/11/05
20
1
1

Hôm nọ em đi rửa xe ở ngay cây xăng Nguyễn Đình Chiểu- CMT8 gặp một nàng đi BMW 318. Chân "hơi bị dài", váy "hơi bị ngắn". Em lượn qua lượn lại. Em thì đi con Laser, tủi thân quá! Xe đẹp, người đẹp... Tuần sau em quay lại rửa xe mà chẳng thấy... Người ơi, xe ơi!

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: hungpham

Hôm nọ em đi rửa xe ở ngay cây xăng Nguyễn Đình Chiểu- CMT8 gặp một nàng đi BMW 318. Chân "hơi bị dài", váy "hơi bị ngắn". Em lượn qua lượn lại. Em thì đi con Laser, tủi thân quá! Xe đẹp, người đẹp... Tuần sau em quay lại rửa xe mà chẳng thấy... Người ơi, xe ơi!
Bác chờ tới 1 tuần sau là quá muộn, chỉ chậm 1 thân xe là có 1 chú Mẹc lượn lên phì khói trước mũi mất rùi :D:D:D

Tập Lái
3/11/05
20
1
1

Trích đoạn: Datsun

Bác chờ tới 1 tuần sau là quá muộn, chỉ chậm 1 thân xe là có 1 chú Mẹc lượn lên phì khói trước mũi mất rùi :D:D:D

Biết làm sao. Mình chỉ ngắm thôi mà!!! Có lần đi Huế, kêu taxi, gặp người lái là một em nói giọng Huế ngọt như mía lùi. Từ Huế ra ngoại thành, đi về phía lăng vua Gia Long. Em nhầm đường hay sao mà chạy lên cầu lại xuống cầu... Lúc thanh toán theo đồng hồ hết hơn trăm ngàn. Các bác bảo trường hợp đó là dại gái hay dại taxi?