Tập Lái
19/6/17
4
0
1
33
Mấy bác có kinh nghiệm mua nhà cho em hỏi chút thông tin với ạ.
Cả tháng nay e tìm mua nhà mới tìm được 1 căn ưng ý nhưng lại bị dính lộ giới trước nhà. Nhưng môi giới bảo theo quy hoạch mới thì lộ giới đã bỏ rồi. Em có gửi kèm hình sổ như bên dưới. Mấy bác cho em hỏi nếu lộ giới đã bỏ thì khi e mua xong và muốn xây dựng kiên cố trên phần lộ giới đã bỏ đó có được ko và có phải đóng thêm phí gì ko? Em cảm ơn.

Attachments

Hạng B1
20/12/12
90
99
23
Không bỏ .... có thể bỏ .... sắp bỏ ... ĐÃ bỏ ! Chữ ĐÃ là tốt nhất !
Nếu diện tích vi phạm lộ giới không nhiều nhặn gì ..... thì bác cứ ... CHẤP ! Ra địa chính phường hỏi sẽ có câu trả lời rõ ràng !

• Like
Reactions: Năm (2c)
Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
cha sinh mẹ đẻ tới giờ, lộ giới em thấy chỉ có thêm thôi chứ chẳng bao giờ bỏ, bỏ quy hoạch thì có.

• Like
Hạng B1
19/7/16
56
243
33
cha sinh mẹ đẻ tới giờ, lộ giới em thấy chỉ có thêm thôi chứ chẳng bao giờ bỏ, bỏ quy hoạch thì có.
E mua căn đường pdc Binh Thanh, lúc mua sổ cũ bị lộ giới 10m2, làm thủ tục cập nhật lại theo lộ giới mới lấy dc 8m2. Mất đúng 1 năm đấy!

Hạng C
4/6/12
869
1.554
93
Ho Chi Minh
Trước em mua 1 căn cũng bị y như vậy , đất 9m , hiện trạng sổ dài 7m (lộ giới vào 2m), sau này qui hoạch lại chỉ vào 0.5m . Em mang lên quận cập nhật lại và đóng tiền thuế chuyển đổi 6m. Gò vấp thì bác lên quận thì bên dịch vụ đầy á ..họ mần nhanh + giấy tờ họ mần hết mình chỉ kí tên thui , lên đóng thuế cũng vậy nhanh gọn lẹ

• Like
8/8/16
1.734
2.891
113
Trước em mua 1 căn cũng bị y như vậy , đất 9m , hiện trạng sổ dài 7m (lộ giới vào 2m), sau này qui hoạch lại chỉ vào 0.5m . Em mang lên quận cập nhật lại và đóng tiền thuế chuyển đổi 6m. Gò vấp thì bác lên quận thì bên dịch vụ đầy á ..họ mần nhanh + giấy tờ họ mần hết mình chỉ kí tên thui , lên đóng thuế cũng vậy nhanh gọn lẹ
Nhà 9m2 ,dài 7m:eek: ???

• Like
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
chưa chắc nhé bạn! Cách nay chưa lâu mình tính mua 1 căn giá bèo Gò Vấp. Thấy trên sổ thì lộ giới cũng ... hơi nhiều nhiều, nhưng bữa đó đi ngang qua Quang Trung có việc nên tạt vào UB quận hỏi luôn. Trả lời rất rõ: lộ giới cũ là đường 8m, còn lộ giới mới là đường 5m. Ng trả lời QH còn lật máy tính cho mình coi nhé (mình oánh giá cao cực bác Gò Vấp ở đoạn này: có 1 ng chuyên trách trả lời quy hoạch. Trả lời ngay và luôn, rất lịch sự và rõ ràng. Ko bù cho bác Bình Tân "chúng tôi sẽ trả lời chị bằng văn bản sau ... 2 tuần, nếu chị nộp đủ photo sổ hồng và bản vẽ chi tiết ...." nghe 2 tuần là ko muốn hiểu cái bản vẽ gì rồi!!!). Nên giờ QH thay đổi lắm, tôt nhất là phải kiểm tra trên quận cho chắc!