Hỏi Đường? Phan rang - đà lạt

Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
em là dân phang rang gốc những hơn 6 năm rồi chưa về. Định đợt này tranh thủ về phan rang thăm thú bà con bạn bè tí rồi đánh lên đà lạt. Bác nào chạy cung đường này cho em hỏi thăm đường sá thế nào nhé. Nhất là đoan đèo cậu và khíc huyện đơn dương có ok không nhé. Em chạy sedan. Tối nay xuất phát lúc 2h sáng. Bác nào hứng thứ thì đi cùng cho vui nha. :3dtanghoa:

Hạng B1
31/1/13
80
14
18
Đường từ pr lên dl ok bác ạ, bác cứ đi ko việc gì phải lo, e đi hoài nên biết đường
chusc bác thượng lộ bình an

Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
Đường từ pr lên dl ok bác ạ, bác cứ đi ko việc gì phải lo, e đi hoài nên biết đường
chusc bác thượng lộ bình an
Cảm ơn Bác nha. Bác đi thường xuyên update giúp em đoạn nào hay có "Anh Hùng Núp" bắn tốc độ với nha.

Hạng B1
31/1/13
80
14
18
Ngay chỗ ninh sơn có biển dân cư, bác nên chú ý, còn suôt tuyến bác đi đúng tốc độ là ok mà

• Like
Reactions: tramtrinh
Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Đoạn dưới Ninh Thuận có đoạn đã nâng cấp lên thành đường rộng (2 làn chạy 2 làn dừng khẩn cấp), có đoạn vẫn đường cũ gồ ghề hơn nhiều nên bác cẩn thận dễ ăn nóc lắm!

Đoạn Lâm Đồng dạo này bắn rát ở khu vực đông dân cư, hôm qua em về có 2 trạm. Bác cứ tuân thủ tốc độ mà đi thì không gì phải lo lắng cả.

Đèo Ngoạn Mục thì làm đẹp rồi, đi thoải mái! Đèo Dran thì đường cũ, nhưng ít xe và cảnh đẹp. Còn nếu bác đi theo đèo Prenn thì lưu ý đoạn từ hết đèo đến QL 20, làn đường vẻ nhỏ và xe nhiều!

Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
Đoạn dưới Ninh Thuận có đoạn đã nâng cấp lên thành đường rộng (2 làn chạy 2 làn dừng khẩn cấp), có đoạn vẫn đường cũ gồ ghề hơn nhiều nên bác cẩn thận dễ ăn nóc lắm!

Đoạn Lâm Đồng dạo này bắn rát ở khu vực đông dân cư, hôm qua em về có 2 trạm. Bác cứ tuân thủ tốc độ mà đi thì không gì phải lo lắng cả.

Đèo Ngoạn Mục thì làm đẹp rồi, đi thoải mái! Đèo Dran thì đường cũ, nhưng ít xe và cảnh đẹp. Còn nếu bác đi theo đèo Prenn thì lưu ý đoạn từ hết đèo đến QL 20, làn đường vẻ nhỏ và xe nhiều!
Cảm ơn bác nha. Thôi cứ đúng luật mà đạp chứ đèo bà 2 đi mà.

Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
em đã đi và cảm nhận thấy khúc đường còn địa phận Ninh Thuận thì đưuòng khá đẹp. Xấu nhất là đoạn đơn dương. và đèo Đran thì khá xấu. Dân phượt hay dân bản xứ không biết némđá và đẹp bể hết mấy cái gương cầu lồi cũng khá nguy hiểm.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Cũng 5 năm chưa qua đó từ khi mở rộng đèo Sông Pha.
Anh chú ý đoạn Ninh Sơn đường hẹp, 2B nhiều, đèo SP thì ae cho biết rất tốt, riêng đèo Dran, vẫn thế, hẹp và mấp mô, ổ gà, từ từ cũng ổn.
Ngoài ra có thể đi lối Finom, ra cao tốc lên Frenn, nhưng đừng đi đèo Mimosa, xấu, xe tải nhiều.
Chụp và post hình đèo SP đi anh.

Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
Cũng 5 năm chưa qua đó từ khi mở rộng đèo Sông Pha.
Anh chú ý đoạn Ninh Sơn đường hẹp, 2B nhiều, đèo SP thì ae cho biết rất tốt, riêng đèo Dran, vẫn thế, hẹp và mấp mô, ổ gà, từ từ cũng ổn.
Ngoài ra có thể đi lối Finom, ra cao tốc lên Frenn, nhưng đừng đi đèo Mimosa, xấu, xe tải nhiều.
Chụp và post hình đèo SP đi anh.
Hic....hic!!!! Em chỉ chụp khúc khởi hành có đi ngang qua đoạn bắc bình & tuy phong bình thuận thôi, xấu kinh khủng. Đường đèo Đran em chỉ tập trung lái xe. Kêu bà xã bã chộp mà đường xấu quá và gồ ghề quá bã say xe chộp không được. Mà xe em thì không có camera HT.

Khi từ ĐL về đi đường đèo Frenn thì đèo không gắt lắm, đưòng đẹp như cao tốc Long Thafh - Dầu giây. Riêng đoạn huyện Di Linh đang nâng cấp mặt đường nên vào đoạn vẫn đang đường đất nhưng căn bản là chạy tốt.

• Like
Reactions: phantan