Hạng B2
24/2/16
103
99
28
Hai em này thì quất con Cruze ltz nhé bác! Cruze đi êm ái hơn, cách âm tốt hơn, rộng rãi hơn và đầm chắt hơn! Điện đóm 2 em này tương đương nhau!

Hạng B2
17/10/15
155
129
43
Công nhận các bác hay quan tâm lỗi vặt mà không ai thèm để ý con cá vàng nhỉ, hình như cuối 2017 thaco mới triệu hồi sửa chữa xong thì phải.

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
vote cho cruze, lỗi vặt thì e nào cũng có, nhưng cờ ru rộng rãi hơn, êm hơn, đầm hơn bác ak, e đủ tiền là cũng múch e cờ ru LTZ ngay kg lăn tăn

• Like
Reactions: Drbao and Cavangsuv
Hạng B2
5/10/15
290
593
93
Em đang chạy Cruze LTZ 2014. Đến giờ chưa có gì để phàn nàn, chạy tiết kiệm xăng, đi đường hỗn hợp chỉ có 6.7L/100km thôi.
Về nội thất, như bác gì ở trên đã nói, dàn nhựa trong xe khá lởm, nếu có đk bạn có thể phủ da toàn bộ nội thất. Còn lại thì khá ok, vô lăng, taplo nhìn đẹp, bắt mắt.
Về vận hành thì xe đi rất đầm, cách âm tốt, khá ì dưới 40km/h, nhưng khi lấy trớn được thì độ vọt cũng ok. Nội thất xe rộng nhất phân khúc (cốp xe cũng vậy).
Về cơ khí, con Cruze xài động cơ, khung gầm, hộp số của GM 100%, nên nếu bảo dưỡng định kỳ thì không có gì phải lo lắng. Con này có 1 số bệnh thấy nhiều bác trên diễn đàn hay gặp đó là: hư van hằng nhiệt, hư cảm biến oxy, thừa hơi xăng và điều hòa hay có vấn đề. Cái này thì khá hên xui vì xe em thì đến giờ chạy gần 1 năm, 23000km và vẫn chưa gặp vấn đề nào ở trên cả.

Nếu bác chủ đi thành phố nhiều thì nên chọn Mazda, xe ngắn hơn, vô lăng điện nên dễ xoay sở, lại còn tiết kiệm xăng. Còn nếu bác đi quốc lộ hoặc tỉnh nhiều thì nên chọn Cruze với các ưu điểm em nêu ở trên, ngoài ra con 2015 này còn có thêm MyLink rất hay.

Chúc bác sớm lựa chọn vợ theo ý muốn!

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Mua theo phong trào mua mada 3 mua theo cá tính thì hiếu xài xe tinh tế nên mua cruzze ltz full option em này ngon.

• Like
Reactions: porche911gt3
Tập Lái
11/3/16
10
4
3
43
M3 mắc hơn nhưng hơn một số tính năng an toàn nhé bạn. Cân bằng Đtử (cái này nhiều người nói ko cần với Cruze do em nó nặng xác), phân bổ lực phanh, khởi hành ngang dốc, chống trượt ... Đúng là về kiểu dáng thì nghiên về Cruze, tính năng nghiên M3. Tôi rất thích Cruze nhưng sau khi xem thông số M3 lại thấy lăng tăng :D .

• Like
Reactions: trần anh khoa
Hạng D
1/7/10
1.981
1.195
133
giaotoviet.com
Lái thử cả 2 xe rồi quyết bác ơi, chia sẻ là Cruze chỉ đang là bản nâng cấp nửa vời (nói có sai bác nào đừng chém tội em), Mazda thì tạm coi là mới.
Chạy thử thì Cruze được cái đầm (do xác nặng), nhưng khá ồn, nội thất bên trong không hấp dẫn lắm
Con Mazda thì có Màn hình Mazda Connect nhìn như Mer.