Hạng B2
12/1/16
184
74
28
30
Sao e vẫn ko thấy ngoại thất Cruze nó đẹp hơn M3 chỗ nào nhỉ? :D

Hạng D
25/9/14
2.736
2.911
113
33
Sao e vẫn ko thấy ngoại thất Cruze nó đẹp hơn M3 chỗ nào nhỉ? :D

Nó mạnh mẽ, đàn ông hơn nhiều bác (mình nói chuẩn 7X), còn chuẩn 9X phải đầu nước hoa, lăn nách... thì khác nhiều nha bác.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Bạn làm mình nhớ lại mình cách đây 8 tháng cũng phân vân giữa M3 và Cruze và cuối cùng quyết định chọn Cruze LTZ 2016 và thấy quyết định rất sáng suốt. Ưu nhược điểm từng xe bạn cũng đã nắm được, chúc chọn được xe như ý....

Hạng B2
24/2/16
103
99
28
Lái thử cả 2 xe rồi quyết bác ơi, chia sẻ là Cruze chỉ đang là bản nâng cấp nửa vời (nói có sai bác nào đừng chém tội em), Mazda thì tạm coi là mới.
Chạy thử thì Cruze được cái đầm (do xác nặng), nhưng khá ồn, nội thất bên trong không hấp dẫn lắm
Con Mazda thì có Màn hình Mazda Connect nhìn như Mer.
Cruze ồn thì M3 còn ồn hơn! M3 tay lái khá nhẹ, đi tốt độ cao vẫn còn nhẹ cảm giác không an toàn (có 1 bài đánh giá m3 ở điểm này rất rõ, trải nghiệm cũng thấy đúng)!
Cruze giá tốt, lái tuyệt vời, máy bền lắm bác!(có hao xăng xíu. Hihi)

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
vợ hoặc gấu bác thích em nào thì bác cưới em kia... làm ngược lại lời vợ nói, ắt sẽ thành công
Bác nhầm, hoặc ít nhất nhầm trong vụ mua xe này.
Mua ô tô thì phục vụ mình 1 thì phục vụ vợ + con 9. Vợ con đã chọn cái nào thì tốt nhất đừng cãi.
Giờ như trường hợp bác chủ, vợ đã bảo đi M3 ồn + dễ say, bác cứ mua về mai mốt đi đâu mà vợ với con bác nó say, nó quấy thì với chỉ 1 vấn đề đó bác sẽ được vợ nói cho nghe hằng ngày, hằng đêm. Cứ lên xe là nghe, xuống xe lại nghe. Bán xe nghe, mua xe khác về đền rồi vẫn còn nghe.
:)

Hạng D
6/4/15
1.530
3.023
113
M3 T7 ra bản mới, khả năng qua năm việt nam sẽ update. Cruze khả năng quý 4 này cũng sẽ về bản facelift ra mắt đợt rồi. Nếu chỉ đang lăn tăn 2 em này bác cố nhịn thêm nửa năm nửa lúc đó học sẽ có discount lớn đón lô hàng mới về tiết kiệm hơn.
Em chọn Cruze, Vì nó nam tính và quan trọng là không mang cảm giác "không sang trọng" khi ngồi sau vô lăng như M3. Cả 2 xe em đã trải nghiệm và tư vấn theo ý kiến cá nhân em. Bác cứ đưa ra tiêu chí lớn nhất của mình là gì rồi quyết. Xe nào cũng có điểm mạnh. Và tất nhiên, cả 2 xe trong 3 năm còn BH bác chỉ cần đổ xăng thay nhớt. Riêng Cruze thì có điểm yếu lớn nhất là chỉ 1 dàn lạnh. Không có hộc gió phía sau nên không phù hợp lắm cho khí hậu miền tây nóng nực.

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng B2
19/8/15
110
72
28
35
Honda City ăn chắc mặc bền, rộng rãi, nội ngoại thất ưa nhìn, an toàn 5 sao (cân bằng điện tử, volane điện, khởi hành ngang dốc...), tiết kiệm nhiên liệu 4.8 lít/100km đã được kiểm chứng thực tế qua cuộc thi do Anh Em Os tham gia, có 3 chế độ lái (bao gồm cả lẫy số trên volane với 7 cấp số), tiện ít vừa đủ xài, giá cả 687 triệu hợp túi tiền bình dân, chi phí bảo dưỡng mỗi 5.000km khoảng gần 600k.

P/s: Mua Honda City thì được hãng khuyến mãi tầm trên 10 triệu một xíu đem số đó ra ngoài độ Bi-xenon 5tr, đèn hậu Full-LED 6tr, DVD Androi 7.5tr, auto lock + gập gương tự động 850k, dán film 6.5tr, bộ bộ thảm lót sàn vài ba trăm ngàn nữa là con xe miễn bàn che trong tầm giá 600 --> 700 triệu mà khỏi phải suy nghĩ nhiều về tính năng vận hành cùng lỗi vặt.

Attachments

Đầu tiên chúc các bác nhiều sức khỏe, thành công... Sau là nhờ các bác tư vấn giúp sự lăn tăn của em trong mấy tháng nay về 2 em này... em xin mượn vài ảnh đẹp để minh họa[pagebreak][/pagebreak]

1. Mazda ..

Thiết kế đẹp nội lẫn ngoại, đẹp theo kiểu công tử chịu chơi... đều quan tâm là em nó ồn, bé con nhà em thì lên xe phải ngủ, nên ngồi sau tiếng lốp ồn vào bé khó chịu quá không ngủ được lại say xe. tháng 5 mới test cho bà xã ngồi sau đi 1 vòng cở 1km, em chạy từ tốn chưa đến 60km/h mà bx ngồi đã thấy khó chịu rồi... ..mà không biết cá vàng có triệt để chưa nữa
-- được cái là showroom gần nhà em ở Tiền Giang nên ưu ái hơn với em này

2. Cruze..
View attachment 491128

Chuẩn men theo em là vậy... đẹp theo kiểu người thành đạt, đứng đắn... kết nhất phần đầu xe ... so với mazda thì cách âm tốt hơn hẵn, êm hơn... đúng ra em đã chọn em này.. nhưng vào diễn đàn cứ thấy các bác hỏi hết lỗi vặt này đến lỗi vặt kia... các bác kinh nghiệm thì thấy nó bình thường, vài ba đường là xong còn em chả biết tẹo nào cứ thấy có lỗi là lo...

cả 2 ưu nhược điều có.. giá cũng xem xem... mỗi em đẹp theo cách riêng.. em nào về cũng cần lên vài ba thứ mới chuẩn... như đèn đốm, mông, pô, cánh chim... em thì camera de, em thì cảm biến...

tương đương quá nên cứ so đo mãi...

nhờ các bác giúp em những khuyết điểm của 2 xe và cách khắc phục.. vì em mua xe như cứoi vợ.. cả đời luôn ạ
Dạ bác lấy Cruze đi bác. Nhà em cũng có ông cậu chạy Cruze AT 2015. Chạy êm và ngon lắm. Phợt ra bắc luôn cũng chẳng sao ( Ngày nào cũng phợt khoảng 200km ).

Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM
bácmà cho bà xã lên ngồi băng trước thì xe nào cũng ồn như nhau cả thôi :))

• Like
Reactions: D2Q