Hạng D
11/4/08
1.280
29
48
Ho Chi Minh city
Em có tham khảo một số ý kiến của 1 số bác tài như sau: Xe Fiat chất lượng tốt hơn so với 1 số dòng xe của Deawoo, hay SUZUKi, hay 1 vài dòng phổ thông của Toy như Vios. Nhưng giá cả thì rẻ hơn, chỉ có tội là phụ tùng thì đắt gấp đôi so với hãng khác.

Như vậy 1 chiêc xe chất lượng, giá mềm hơn, thì viêc trả cao hơn cho phụ tùng có hợp lý kô??? Vì 1 vài AE cho rằng mua xe Dream mà sửa gía xe tay ga là vô lý...

Theo ý kiến riêng của em thì có lẻ xe Fiat bán đúng giá thị trường thế giới ở thị trường VN, việc 1 chiếc xe chất lượng hơn, thì mua phụ tùng có đắt hơn cũng hợp lý thôi. Nhưng ở VN thì đa phần xe đều dùng cho kinh doanh nên chi phí sửa chữa xe chiếm 1 phần không nhỏ trong chi phí KD, chính vì vậy mà FIAT bị thất sũng ở VN. Nhưng đây là 1 dòng xe phù hợp cho gia đình vì đáp ứng về tiện nghi, chất lượng, và lịch thiệp, còn chi phí duy tu thì ít vì xe cũng ít sử dụng hơn.

Không biết các bác có ý kiến gì không. Xin các bác đánh giá khách quan đừng vì cảm tình với thườn hiệu này nọ hay vì mình đi Fiat mà cho xe mình là tốt hơn.

Hạng B2
25/2/08
186
1
0
RE: Phân vân giá và chất lượng FIAT

Chả có bất kỳ một liên doanh xe hơi nào bán đúng giá ở thị trường VN đâu bác ơi. Toàn là đủ kiểu thuế này thuế nọ kia mà:mad:

Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn

Gia fiat ở châu âu thấp hơn ở ta một ít thôi, trước em cũng rất thích em Doblo đấy, nếu bác mua để dùng và chung thủy với em nó thì được đấy, nhưng mua xong muốn đổi xe thì nhọc vì mất giá rất nhanh bán lạị khó, như em thì chỉ có thể chung thủy lắm với mỗi em chừng 3 năm là vừa... tùy bác kiểm chứng.

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

Giá phụ tùng của hãng thì chưa chắc rẻ hơn Fiat, còn PT kg chính hãng thì Fiat kg thấy có bán hoặc hiếm. Tuy nhiên, ngoài chuyện máy móc ra, thì mọi cai đều độ chế đc. (nhưng mà đã thay hàng hãng rồi thì chạy bền hơn:D)
Em có cái list của hãng To nè( của 1 bác trên OS )

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nhìn cái bảng giá này "thích" thật. Đó là chưa đụng gì đến máy móc đâu nha.!!!

Tập Lái
31/1/08
49
0
6

Xe này nhặt được ở đâu rồi về sửa vậy, thay the thì thay cả máy luôn cho đồng bộ

Tập Lái
3/7/07
18
0
0

Em đang phân vân cưới 1 em Fiat Albea mới về làm vợ 2, nhưng cũng đang lưỡng lự vì nhiều bạn bè khuyên là không nên do phụ tùng đắt, khó sửa chữa và khi bán đi sẽ bị mất giá nhiều. Nhu cầu của em là xe mới, đi tầm 4-5 năm mới đổi xe, ăn xăng ít, đi ổn định, nếu sau này không quá mất giá là OK. Em đang phân vân Fiat, LAC EX, Getz. Các bác tư vấn giúp em với.

Hạng B1
22/7/08
53
0
0

Theo em , bác nên cưới em Fiat, máy rất ngon, bác mua để dùng thi mua xe nào có cảm giác lái và nội thất thoải mái . Vài ba năm sau em chúc bác kiếm được thật nhiều , lúc đó bác bán thiệt một tí để cưới em khác cũng kô vấn đề gì lớn . Đây là ý kiến nhỏ của e . Bác nên tham khảo thêm . Chúc bác sớm có vợ 2 đẹp và ngoan

Hạng B2
18/2/08
246
0
0

Trích đoạn: Tontienvioto

...Em đang phân vân Fiat, LAC EX, Getz. Các bác tư vấn giúp em với.
Em vote cho Lac

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

nhận xét của bác kingkong về Fiat chính xác rồi ,nhưng Fiat nhiệt đới hóa kém ,nếu bác ở tphcm thì trời hay nóng ,e nó xứ lạnh nên nóng quá "điên" .Còn nhượt điểm chung chung giống piago lắm ,môi thứ đem vào hãng ,mà hãng hình như nhượng quyền rồi.Nếu bác mua được Fiat chạy ko hư thì nên chọn ,lúc trước re từng thấy Fiat đi thay nhớt ,thằng chủ gara chạy khắp nơi ,chạy qua bên cạnh mượn đồ cũng ko tháo được con ốc nhớt ? :D .Khuyên bác nên chọn thì e khuyên bác chọn Lac (giá nó cao gấp 1,5 lần thằng Fiat mà)