Tập Lái
13/2/19
20
8
3
32
Bác nên tìm xe lái thử chứ đừng nghe đồn :)
GLC 250 2019 dc trang bị kính cách âm 2 lớp rất êm chứ ko hề trung bình. Q5 chưa nói đến vụ option thì ghế sau rất đứng, nhà mình ngồi thử đều thấy khó chịu. NX thì cũng ko quá êm, thậm chí là khá sóc nếu so với 2 xe Đức.

Trước nhà e cũng phân vân GLC vs NX, nhưng cân đo đong đếm giá bán ở nước ngoài thì thấy rõ GLC vẫn là món hời tại VN. Mua GLC lướt có khi lại hay bác ạ.

Vâng. Nhà e đã có GLC300 4matic rồi ạ. Em chỉ là mua xe riêng thôi. Nhưng thật sự ngồi q5 xong về ngồi glc thấy khá hẫng người. Khác biệt quá nhiều

Tập Lái
13/2/19
20
8
3
32
"Chào anh em, hiện tại em đang muốn mua một chiếc SUV 5 chỗ hàng mới tầm 3 tỷ trở lên"

Theo như bác chủ nói trên thì 3 em đang bàn đến đều dưới 3 tỷ. Nên nếu có trên 3 tỷ thì quất Macan và Evoque. Ngon hơn nhiều, Xc 60 cũng ngon và an toàn nhưng thương hiệu ko bằng. Còn nếu so 3 em Nx, Glc, Q5 thì Nx dc cái giữ giá thôi, chứ ko bằng 2 em kia. Nếu lấy Glc thì quất 300 cho rồi. Vì cùng tầm tiền ko e nào option bằng 300. Còn nếu nói tả em nào cũng tả theo thời gian cả. Riêng em Lexus trc kia thì chắc chắn và ngon, chứ bây giờ cũng mỏng và chán ah.

Dạ bài em hỏi khi đăng là dưới 3 tỏi. Chắc ad edit nhầm.

Hạng B2
11/1/15
188
158
43
51
Moscow, Russia
Chào anh em, hiện tại em đang muốn mua một chiếc SUV 5 chỗ hàng mới tầm 3 tỷ trở lên. Và em đang phân vân giữa ba mẫu xe: Mercedes-Benz GLC, Audi Q5 và Lexus NX (Dù hơi thiên về NX). Monganh em tư vấn giúp em [pagebreak][/pagebreak]
- GLC 250. -- Giá tốt, ngoại hình khá nhưng cách âm trung bình, cảm giác lái bình thường và nghe đồn (chưa kiểm chứng) là nhanh "tã"
Cái này cảm nhận cá nhân khi trải nghiệm xe gia đình (GLC300 2017 chạy tầm hơn 1 năm rưỡi)

- Audi Q5 -- Giá cao, ngoại hình đẹp, cảm giác lái tốt, nội thất trẻ nhưng option về vn bị cắt nhiều và vẫn nghe đồn (chưa kiểm chứng) là bảo dưỡng tốn kém + hay hắt hơi xổ mũi

- NX300 -- Same giá với Q5, ngoại hình khá, nội thất già, rối rắm, option tạm. Chưa có dịp lái thử. Bảo dưỡng 3 năm free và "trâu bò".
Nhờ các bác tư vấn giúp em ạ. Nhân tiện, em sinh 92, làm cv kinh doanh, nhu cầu cần một xe đầm, chắc, chạy trong dải 30-70 nội thành mượt mà và đang dùng tucson 2017. (E chỉ chọn 1 trong 3 xe đã hỏi). Em xin cám ơn. Mong các bác giúp đỡ.

Cảm giác lái của Glc mà kêu bình thường thì chịu rồi , Lexus Nx chung khung gầm với Toyota RAV4 cách âm cực tệ , cảm giác lái chả khác gì innova , tuổi gì đi so với xe Đức , chủ thớt nên tìm GLC 300 lướt mà múc vừa tiết kiệm dc ối tiền mà đi sướng hơn Nx

Hạng D
29/3/16
2.021
2.675
113
46
Ước gì cũng được phân vân như bác chủ. Nếu là mình sẽ chọn Q5

Tập Lái
13/2/19
20
8
3
32
Cảm giác lái của Glc mà kêu bình thường thì chịu rồi , Lexus Nx chung khung gầm với Toyota RAV4 cách âm cực tệ , cảm giác lái chả khác gì innova , tuổi gì đi so với xe Đức , chủ thớt nên tìm GLC 300 lướt mà múc vừa tiết kiệm dc ối tiền mà đi sướng hơn Nx

Vâng. Em ở đà nẵng nên chắc tháng sau ra hà nội lái thử xem sao. Cảm giác lái em tự cảm nhận sao thì nói vậy ạ. Glc không chòng chành nhưng cứ cảm giác lướt lướt tới. Không đầm. Chân phanh không hiểu ý mình. Chắc em phải lái nx rồi mới dám quyết định

Hạng F
29/10/14
8.545
11.233
113
NX chật lắm bác chủ. Volvo XC60 ngon hơn nhiều nhé. Option miên man, 320 mã,... Lại còn độc và lạ, không giống xe của mấy bác hàng xóm. Không thì ráng chút mua RX300
Độc quá sợ hàng xóm nó lại bảo xe tàu thì chết

Hạng D
6/5/04
2.797
1.901
113
Vietnam
mẹc , bi , âu đì mua thì mắc, bán thì lổ SML , cứ lexus mà tán .

Bác cố gắng mua nhiều vào cho sản lượng toàn cầu của Lexus bằng 1/2 của bất kỳ hãng nào trong 3 hãng trên là Lexus thành công lắm rồi.

Đọc topic thấy nhiều comment rất nghi ngờ. Không nghĩ người mua xe tầm trên dưới 2 tỷ lại có kiến thức kiểu này.

Tập Lái
30/10/18
23
13
3
24
Theo em thì bác nên lấy Lexus đi, dù sao Lexus nó chạy êm và giữ giá
Còn option ít thì khỏi sợ hư chạy bền hơn
Xét về thương hiệu thì Lexus ko thua mer với audi đâu.