Hạng B2
23/9/08
333
1
18
Em đang tính mua sonata mà sao thấy em này mất giá zu quá,sonata đời 2011 mà bán ngang với camry 2008,lúc mua mới thì hai xe cung ko hơn nhau bao nhiêu.Qua bên tinmuaban thấy 5 chiếc sonata đang rao bán.Không biết sonata có bị lổi gì không mà các bác rao bán nhiều thế,các bác trong hội cho em xin ý kiến với ah.Cám ơn các bác

vì mẫu sonata 2013 ra đẹp hơn nên nhiều bác đổi xe đó bác à, sonata thì trẻ thì bác nên mua, còn hơi đứng thì bác mua cam ....vì xe bây giờ thể hiện cái tôi nhiều hơn bác nhé, với lại cam 2008 thì coi như mất 5 năm bác xem lại đời xe quan trọng về giá mà còn cả tính an toàn trong đó bác à, hyundai chứ phụ tùng cũng anh, pháp , mỹ hết bác à, đời cao tính an toàn cao bác nhé ....vài lời sẽ chia cùng bác chủ thớt....hyundai cần gì em giúp hết mình cho bác luôn nè

Hạng B2
16/7/12
417
6
18
Bên EM còn 1 con sonata 2011 , biển TP, xe đẹp, màu Bạc xám, bao pác nước sơn zin 100%, xe đi mới 20.000km,giá cả thương lượng. ĐC: 175 Phạm Hùng, P4, Q8 , TP.HCM. LH: Mr Trung
DT: 093 777 2939 - 094 777 2939 .
Thank Pác nhe!

Hạng C
23/7/09
551
1
18
40
Đơn giản vì em Hundai ko giữ giá xe củ bằng Toyota thôi bác ơi.Em So thì nhìn trẻ trung năng động còn Cam thì đằm tính
Phụ tùng thay thế thì Cam dể sửa chửa
Option So hơn hẳn Cam
Rộng rải thì Cam nhỉn hơn So
*Quan trọng là bác lựa chọn em nào thôi.Em cũng đang có người giới thiệu 1 em Cam 2008 Đài Loan bác thích em giới thiệu cho bác

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Mua xe đi mà ko hỏi nhìu về cái xe mà hỏi về cái GIÁ.??
ngộ nhỉ.? mua ZACE đi cho nó lành, bán lại có khi còn lời.! :D

Hạng D
4/12/12
1.639
1.799
113
- Box Hyundai => So Nát :D
- Mua xe để hưởng thụ sự tiện nghi của cái xe => ko nên đặt quan điểm mất giá, giữ giá => mất đi CÁI SƯỚNG khi mà mình bỏ tiền mua xe mà ko biết cái "sướng" thực sự của việc mua xe là gì.
- TOI giữ giá do suy nghĩ " cổ hủ, tính bầy đàn" của NTD VN... nên Cam rỳ 2013 nó cắt luôn VDC ( cân bằng điện từ )
coi thường NTD VN quá..tẩy chay.
=> Bác mua xe nên đặt quan điểm: 'xe là phương điện đi lại & tăng thêm tiện nghi cho cuộc sống" của bản thân ...gia đình thôi, chứ đừng đặt quan điểm xe là: TÀI SẢN nên khi chưa mua đã nghĩ ngay là mai mốt bán lại mất giá hay ko...mà mất đi ý nghĩa thực về việc bỏ $ để MUA Ô TÔ!
chúc bác có quyết định sáng suốt để chọn đc V2 ưng í!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/9/08
333
1
18
Các bác giúp em nhiệt tình quá!Em chỉ hỏi về giá là vì các vấn đề khác em đã tham khảo hết rồi,em vào hyundai hỏi là em cũng đã có ý chọn em sonata rồi,nhưng thấy 1 số điểm chưa rõ nên mong các bác chỉ giáo.Móng các bác phán cho em vài câu nữa ah.Vì em thấy sonata bán nhiều quá,mà toàn đời mới.

Hạng B2
6/5/13
157
1
0
....nhà tui!!
Bán vì Sonata 2013 ra mắt. Nhiều bác muốn lên đời ấy mà. Trong hội em có bác chạy ~50.000km rồi mà cũng có thấy lỗi lầm gì đâu. Bán mất giá hơn Camry vì do đầu óc người mua thôi. Dân ta vẫn quan điểm Toyota giữ giá lâu. Thế nên người bán mới bán mắc. Thử hỏi giờ ai ai cũng quan niệm giá xe tuỳ thuộc vào chất lượng xe còn bao nhiêu %. Mua xe đúng theo giá của nó thì có người nào dám mang Toy lên hét giá cao không

Hạng D
4/12/12
1.639
1.799
113
tài chính mạnh thì bác làm luôn bản 2013 của HTC đi, bản 2013 HTC giới thiệu thì option đc trang bị lên rất nhiều rồi cũng same same với bản nội địa, nếu Tài chính eo hẹp hơn 1 chút thì gắng kiểm bản Y20 thì khỏi phải lăn tăn!