Hạng B2
21/11/11
415
59
28
Em phát nhạc trên xe bằng HDD chứa chừng vài chục folder, có cách nào phát nhạc xong folder này tự động play folder kế tiếp ko? Em phải manual chuyển folder, nếu ko cứ phát hoài các bài trong folder đó

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Xe bác xe gì vậy? Nếu là NBT bác chọn cách search theo file audio cho toàn HDD luôn, nó ra cái list rồi bác play thôi.

• Like
Reactions: sonnguyen
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Bạn vào Search, chọn All tracks là nó phát nguyên con luôn.

Hạng B2
21/11/11
415
59
28
@ bác moonriver, sonnguyen: xe em 320i! em cũng đã để kiểu đó, có nhiều bài có tên track1, track2,... nên để vậy nó phát một loạt track1, nhiều lúc track1 nó bao gồm nhạc sến, nhạc dance, nhạc trẻ, nhạc mỹ, ... làm hỗn loạn tinh thần ;-). Nên em phải phát theo folder, mà lại ko có chức năng nhảy tiếp folder kế. Những lúc đi đường xa, ví dụ đang chạy trên cao tốc, chọn nhạc cũng cảm giác hơi nguy hiểm. Nếu ko còn cách nào, chắc em sẽ phải sắp xếp lại bài hát. Mà HDD của em chứa vài ngàn bài... :)

• Like
Reactions: moonriver
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@ bác moonriver, sonnguyen: xe em 320i! em cũng đã để kiểu đó, có nhiều bài có tên track1, track2,... nên để vậy nó phát một loạt track1, nhiều lúc track1 nó bao gồm nhạc sến, nhạc dance, nhạc trẻ, nhạc mỹ, ... làm hỗn loạn tinh thần ;-). Nên em phải phát theo folder, mà lại ko có chức năng nhảy tiếp folder kế. Những lúc đi đường xa, ví dụ đang chạy trên cao tốc, chọn nhạc cũng cảm giác hơi nguy hiểm. Nếu ko còn cách nào, chắc em sẽ phải sắp xếp lại bài hát. Mà HDD của em chứa vài ngàn bài... :)
Tạo playlist đi bác. Nếu dùng iTunes bác export playlist ra HDD rồi copy sourse nhạc đó vào HDD luôn. Xong rồi vào Media sort ra lại.

• Like
Reactions: Caoly78