Hạng D
4/9/11
2.135
957
113
heee. chào các bác. hổm rày nghe các bác bàn vụ phí xe hơi 50 triếu năm e cũng buồn lắm vì e định mua con xe ghẻ để đi mà giờ đóng 50 triẹu xe xot quá. tối qua ngủ ko được e có sáng kiến này mấy bác xem giúp có khả thi ko ah ?//////
theo ngu ý của lảo # thì chỉ đóng phí xe tư nhân thôi đúng ko mấy bác và xe kinh doanh vận tải công cộng thì ko phải đóng thuế xe vậy thì giờ e mua chiếc xe đời khoảng 2008 trở lên. sau đó e đăng ký vào 1 hợp tác xã nào có chức năng kinh doanh xe taxi để lấy giấy kinh doanh nhưng mình ko chạy taxi mà mổi tháng mình vẩn đóng tiền phí cho hợp tác xã thôi, và theo e biết thì phí hợp tác xã rẽ hơn phí của lảo # ngu nhiều ah thời hạn xe kinh doanh là vận tải hành khách là 12 năm vậy khi nào xe hết hạn kinh doanh mình cũng đở đóng thuế xe cũng được nhiều chứ mấy bác nhể... ý e là vậy bác nào có ý hay hơn thì giúp e với ah... chứ đóng thuế xe cho lảo # ngu e thấy tức quá

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Cũng là 01 sáng kiến.....nhưng em sợ mấy bác bên HTX....cũng biết chiêu này......nâng phí lên chừng 1,2tr/tháng thì cũng è lưỡi.....
mời các bác cao kiến tiếp đi ạ.

Hạng B2
16/11/11
133
2
18
38
dalat
51LD1758 nói:
Anh em OS lập cái HTX
quá chí lí ! anh em OS lập cái HTX chuyên kinh doanh ......chuyện đời !
hehe . không biết cha # có chịu giải quyết cho mình không ta ?

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Nếu như vậy .....thì nghiên cứu làm cái đơn xin thành lập HTX Taxi ACCORD - CLUB......nhưng có vẻ hơi khó.....vì Accord đời cô lựu 20tuổi hết rồi........:confused:

Hạng B2
13/6/10
159
2
18
Các bác ơi phí đánh vào xe dưới 10 chỗ ngồi trừ xe công thôi ạ.
Em có phương án này: trong nội thành cứ ngày chẵn thì xe máy ra đường , cấm tiệt ô tô bất kỳ kiểu gì. Ngày lẻ thì ngược lại. Người đi xe máy thì ngày lẻ phải đi PTCC hoặc liên kết nhóm kiếm chiếc ô tô cho ngày lẻ. Ùn tắc chủ yếu bên mình là do giao thông hỗn hợp. Các đơn vị cứu hộ trong thành phố lớn phải trang bị 1 chiếc trực thăng vận tải để dùng cho trường hợp tắc đường do sự cố tai nạn hoặc kỹ thuật :D:D:D